Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่างจอSamsung32"3000:1 หรือ 26"5000:1

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่างจอSamsung32"3000:1 หรือ 26"5000:1

คือผมไปเห็นในห้างมาอ่ะคับ จอ LCD TV Samsung 32" ที่ Contrast Ratio 3000:1
    กับ 26" ที่ Contrast Ratio 5000:1

รุ่นไหนน่าเล่นกว่ากันครับ จัดสินใจไม่ถูกเลย จะเอามา ดูหนัง TV ละต่อกะคอม เล่นเกม ด้วยครับ แน่ๆๆคือเอามาต่อกะคอมเป็นหลัก

ในใจอยากได้ใหญ่ๆหน่อย แต่ contrast สูงๆก็น่าจะดี แต่จอก็เล็กไปหน่อย -*-

เห็ฯทั้ง2รุ่นราคาพอๆๆกันคือประมาน 44000บาท

เอาไงดีคับ ถ้าเป็นคุณ จะเลือกอันไหนคับ

ถ้าเน้นดูหนังดูทีวีดูที่คอนทราสมากยิ่งมีมิติมากกว่าส่วนใช้คอมฯไม่ต้องใหญ่มากเพราะไม่สะดวกแน่ถ้าต้องแหงนหน้าคอตั้งบ่ามันเมื่อยไม่หนุกแน่ถ้าจะนั่งไกลๆก็จะมีสายระโยงระยางถ้าใช้พวกไร้สายก็หน่วงๆ

Comment

เน้นชัด ก็จอเล็กครับ

Comment

ดูหนัง ห้องกว้าง เน้นใหญ่ อิอิ

Comment

มีท่านไหนใช้จอ 32" 3000:1 อยู่บ้างครับ ไม่ทราบว่าเล่นคอม เล่นเกม เป็นยังไงบ้างหรอครับ เห็นตามห้างมันโชพวกหนัง แต่เค้าไม่ได้เสียงกับคอมให้ดู เลยไม่รู้ว่าความละเอียดภาพออกมาดีเท่าไหร่

ตัดสินใจลำบากจิงๆ ~_~

Comment

เห็นบางคนบอกว่า จอใหญ่ๆ จะปรับพวก High resolution กับพวก High detail ไม่ได้ เกี่ยวมั้ยครับ

Comment

เอ่อ = ='

นั่นมัน บ๊อคโดรึเปล่านั่น spec คุ้นๆ = ='

Comment

Originally posted by ผู้มาเยือน99 View Post
                มีท่านไหนใช้จอ 32" 3000:1 อยู่บ้างครับ ไม่ทราบว่าเล่นคอม เล่นเกม เป็นยังไงบ้างหรอครับ เห็นตามห้างมันโชพวกหนัง แต่เค้าไม่ได้เสียงกับคอมให้ดู เลยไม่รู้ว่าความละเอียดภาพออกมาดีเท่าไหร่

ตัดสินใจลำบากจิงๆ ~_~

คงอ่านตัวหนังสือไม่รู้เรื่องแน่ครับ เพราะไม่ใช่จอมอนิเตอร์

ร้านแถวบ้าน ขอต่อ PC ให้ดูหน่อย ทำอิดออดไม่ยอมต่อ
                จ๊าบจริงคงต้องต่อให้ดูแล้วละ จอ TV ส่วนใหญ่กลัว PC ทั้งนั้น

Comment

วันนี้ลองไปเดินๆดูอีกที ไปติดใจ SONY รุ่น KLV-V32A10
                  ราคาหน้าร้านอยู่ที่ 59,900 บาท แถมเครื่องเล่น DVD แต่เผิญไม่อยากได้ เลยลองคุยๆดู เค้าให้ได้สุดๆๆที่ราคา 52,000 บาท

คิดว่าเป้นไงครับ

พอดีเท่าที่ลองเทียบๆดู ตัวนี้น่าจาเทียบได้พอๆกับ Samsung Bordeaux 32"
                  ราคาอยู่ที่ 59,900เหมือนกัน

2รุ่นนี้มันต่างกันมากมั้ยครับ เทียบๆดู เพราะ ราคาเท่าที่คุย sony ได้ถูกกว่าพอควรเลยทีเดียว

Comment

อ่า มันคือบราเวีย

ถ้าให้ผมแนะนำนะครับ

Sony เลย อิอิ

จริงๆแล้ว

ถ้าจะเอามาต่อคอมเป็นหลัก แต่อยากได้จอใหญ่ๆ

แนะนำ Apple Cinema Display ครับ

ส่วนการดู TV แนะนำให้ซื้อการ์ดเพิ่มเอาแทน

Apple Cinema Display 23" ราคาจะอยู่ที่ราวๆ 38000-40000

Comment

23" เองหรอครับ

Comment

30 นิ้วก็มีนะครับ

แต่ราคามัน 2000USD

ลองคูณดูเอานะ หุหุ

Comment

Working...
                        X