Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไงกะหม้อน้ำมอไซค์ และปั๊มตู้ปลากันอ่ะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไงกะหม้อน้ำมอไซค์ และปั๊มตู้ปลากันอ่ะคับ

พอดีได้หม้อน้ำมอไซมา รูมันใหญ่อ่ะวัดได้ 3/4 นิ้ว ใช้ปั๊ม lifttech 600 L รูมัน 1/2 นิ้ว
    บล็อกนำ 1/3 นิ้ว ใช้ไม้บรรทัดวัดเอาอ่ะครับไม่มีความรู้เรื่องพวกนี้ ไม่ทราบจะหาฟิตติ้งมาต่อมันเข้าด้วยกันนี่จะไปหาจากไหนได้มั่งครับ

Originally posted by crazy_num View Post
    พอดีได้หม้อน้ำมอไซมา รูมันใหญ่อ่ะวัดได้ 3/4 นิ้ว ใช้ปั๊ม lifttech 600 L รูมัน 1/2 นิ้ว
    บล็อกนำ 1/3 นิ้ว ใช้ไม้บรรทัดวัดเอาอ่ะครับไม่มีความรู้เรื่องพวกนี้ ไม่ทราบจะหาฟิตติ้งมาต่อมันเข้าด้วยกันนี่จะไปหาจากไหนได้มั่งครับ
    บ้านหม้อครับ ตัวล่ะ 30 บาท หม้อน้ำของเดิมมีเกลียวไหมครับ ถ้าไม่มี ใช้กาวเหล็กแปลงเอาเลยครับ

Comment

ลองไปเดินดูข้อต่อ และสายยางจากร้านขายเครื่องมื่อสิครับ
      น่าจะมีข้อต่อ หรือว่าอุปกรณ์ที่สามารถประยุกต์ใช้ใด้นะ

Comment

อิอิ ถ้ามันหลวมๆ นิดหน่อยไม่ใช่ปัญหาคับ หา กาว E-POX-E เบอร์ 17 มันจะเป็น สีขาว กับ สีดำผสมกันแล้วก็ทามันซ่ะ แล้วมันจะ ง่ายๆกว่าที่คิด อิอิ กาวหาซื้อได้ตามบ้านหม้อ หรือไม่ก็ ตามร้านขายอุปกรณ์ก่อสร้าง คับ อีกนิด ส่วน หางปลาไหล ( ข้อต่อ ) หาพวกทองเหลือง ตามร้านอุปกรณ์ก่อสร้างคับ

Comment

หม้อน้ำมาซาย ออกแบบมาเพื่อรับลมด้วยระหว่างขี่คับ ฮ่าๆๆ ถ้าจะให้มันเย็นจิงๆ คงหนวกหู(มากๆ)น่าดูชม

ปล.มะค่อยแนะนำหม้อน้ำมอซายคับ เอิ๊กๆ

Comment

Originally posted by NICKKIEZ View Post
            หม้อน้ำมาซาย ออกแบบมาเพื่อรับลมด้วยระหว่างขี่คับ ฮ่าๆๆ ถ้าจะให้มันเย็นจิงๆ คงหนวกหู(มากๆ)น่าดูชม

ปล.มะค่อยแนะนำหม้อน้ำมอซายคับ เอิ๊กๆ
            แล้ว ออยน้ำมันเกียร์หละตะเอง ไหวมั้ย

Comment

Originally posted by เบบี้ View Post
              แล้ว ออยน้ำมันเกียร์หละตะเอง ไหวมั้ย
              ไม่รู้ว่าไหวเป่าอะคับ = =" ส่วนใหญ่เห็นเค้าติดกันใต้รถ ให้รับลมดีๆน่ะคับ(มะเคยลอง ผมก็สรุปมะได้ว่ามันจะไหวเป่าอะคับ)

แต่ถ้า น้ำมันมวยละก็ ฮิๆๆๆ

ปล.มะงั้นต้องเปง หม้อน้ำ รถยนต์ แล้ว Loop สายเอาเลย ถังพักน้ำไม่ต้องใช้แล้ว(เอิ๊กๆ) ค่าตัวหม้อน้ำอย่างเดียวก็หนาวแล่ว(สำหรับผมนะ หนาว หวิว เลย)

Comment

Originally posted by NICKKIEZ View Post
                ไม่รู้ว่าไหวเป่าอะคับ = =" ส่วนใหญ่เห็นเค้าติดกันใต้รถ ให้รับลมดีๆน่ะคับ(มะเคยลอง ผมก็สรุปมะได้ว่ามันจะไหวเป่าอะคับ)

แต่ถ้า น้ำมันมวยละก็ ฮิๆๆๆ

ปล.มะงั้นต้องเปง หม้อน้ำ รถยนต์ แล้ว Loop สายเอาเลย ถังพักน้ำไม่ต้องใช้แล้ว(เอิ๊กๆ) ค่าตัวหม้อน้ำอย่างเดียวก็หนาวแล่ว(สำหรับผมนะ หนาว หวิว เลย)
                ซื้อ ออยเกียร์ซิลเวียร์มา 300บาท เอามาทิ้งไว้ในห้องเปงชาติและ แต่เค้าดันกลัวน้ำซะนี่

Comment

Originally posted by เบบี้ View Post
                  ซื้อ ออยเกียร์ซิลเวียร์มา 300บาท เอามาทิ้งไว้ในห้องเปงชาติและ แต่เค้าดันกลัวน้ำซะนี่
                  เหวอๆๆ

Comment

กำเวง 5555+

Comment

ลองทามดูดีๆเข้ากานได้สบายเรยอ่าเราเคยทามอยุ่เครื่องนึงขายไป 70,000 2ปีแระ

Comment

Working...
                      X