Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำหน่อยครับ 965P-DS3 + E6300 ทำยังไงก็ไม่พ้น 2.8g

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำหน่อยครับ 965P-DS3 + E6300 ทำยังไงก็ไม่พ้น 2.8g

เซ็ง ใครที่ใช้อยู่หรือเคยใช้ช่วยแนะนำหน่อยครับ
    E6300@2.8g (400x7)
    Ram เทพ (ยืมมา) 800(2x1g)
    แรมผม Kingston elpida 667(2x512m)
    965P-ds3 rev 1.0
    Enermax 460w

ไม่ว่าจะใช้แรมเทพ หรือแรม ธรรมดาก็แตกต่างกันนิดเดียวครับ
    คือถ้าใช้แรมเทพ จะ ปรับได้ที่ 4:5 ครับ ที่ 500 5-5-5-15 2.2v
    แรม ธรรมดา 1:1 400 5-5-5-15 ไฟจำไม่ได้

ไม่ว่าจะพยายามปรับอะไรยังไง ก็ไม่สามารถทำให้มันเกิน 2.8 ได้ครับ

อยากได้สัก 3g ครับ

ไงช่วยแนะนำหน่อยครับ ว่าต้องเพิ่มไฟอะไรตรงไหนมั่ง
    ส่วนใหญ่ ปรับแต่ Vcore กับ ไฟแรม

เคยลองเพิ่ม Vcore เป็น 1.525 ก็ไม่ได้เกิน 2.8g ครับ

ช่วยแนะนำหน่อยครับ
    หา Search ข้อมูลแล้วลองทำตามๆก็ยังไม่ได้ 3.0g

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ก็ลองเอาแรมเทพทด 1:1 สึครับ

Comment

ลองแล้วครับ 1:1 410 ยังไม่ได้เลยครับ

เลยอยากจะถามว่าปรับไฟอะไรมั่งในไบออสครับ

เห็นมันมีให้ปรับเยอะไปหมด

ส่วนใหญ่ผมปรับ 2 อย่างเอง Vcore กับ ไฟแรม

ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by Pmin View Post
        เซ็ง ใครที่ใช้อยู่หรือเคยใช้ช่วยแนะนำหน่อยครับ
        E6300@2.8g (400x7)
        Ram เทพ (ยืมมา) 800(2x1g)
        แรมผม Kingston elpida 667(2x512m)
        965P-ds3 rev 1.0
        Enermax 460w

ไม่ว่าจะใช้แรมเทพ หรือแรม ธรรมดาก็แตกต่างกันนิดเดียวครับ
        คือถ้าใช้แรมเทพ จะ ปรับได้ที่ 4:5 ครับ ที่ 500 5-5-5-15 2.2v
        แรม ธรรมดา 1:1 400 5-5-5-15 ไฟจำไม่ได้

ไม่ว่าจะพยายามปรับอะไรยังไง ก็ไม่สามารถทำให้มันเกิน 2.8 ได้ครับ

อยากได้สัก 3g ครับ

ไงช่วยแนะนำหน่อยครับ ว่าต้องเพิ่มไฟอะไรตรงไหนมั่ง
        ส่วนใหญ่ ปรับแต่ Vcore กับ ไฟแรม

เคยลองเพิ่ม Vcore เป็น 1.525 ก็ไม่ได้เกิน 2.8g ครับ

ช่วยแนะนำหน่อยครับ
        หา Search ข้อมูลแล้วลองทำตามๆก็ยังไม่ได้ 3.0g

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
        ลืมดูตรงนี้
        อาจจะตันที่บอร์ดครับ
        สร่างเมาค่อยว่ากันอีกที

Comment

เล่นบัสสูงๆก็ลองเพิ่มไฟบอร์ดดูซิจ๊ะ

Comment

สู้ๆ ขอให้ได้ 3g ครับ
            Last edited by pdreadlock; 31 Dec 2007, 23:29:07.

Comment

สวัสดีปีใหม่ ขอให้มีความสุข

Comment

Originally posted by dears View Post
                เล่นบัสสูงๆก็ลองเพิ่มไฟบอร์ดดูซิจ๊ะ
                ความรู้ใหม่สุดๆ มีตันที่ MB ด้วยอะ ผมเพิ่งรู้นะเนี้ย ถ้าผมเปง จขกท ผมคงนึกว่า ซวยที่ได้ CPU ลากไม่ไปซะแล้ว

Comment

ผมว่าน่าจะตันอยู่แค่ 2 อย่างแหละ cpu กับ บอร์ด
                  ถ้าเป็น Rev 3.3 นี่ 500 ชิว ชิว

Comment

เคยใช้บอดตัวนี้เหมือนกัน rv.1 นี่แหละ
                    ลาก e4300 ได้แค่ 3G
                    พอเปลี่ยนบอดปุบไป 3.34G เลย คุคุ

Comment

ลองเพิ่มไฟ FSB กับ mgh อย่างละ 0.1

Comment

เพิ่มแล้วครับ FSB กับ MGH ไม่ว่าจะ 0.1 หรือ 0.2
                        ยังไงก็ไม่ได้จริงๆครับ 405 ยังไม่ได้เลย ได้แต่ 400
                        งงจริงๆ
                        แรมมันวิ่งที่ 500MHz 4-4-4-12 2.3v ครับตอนนี้

Comment

อืมๆๆ น่าสงสัย

Comment

ลองปรับแรมหลวมหน่อยมั้ยงับ 5-5-5-15 แล้วลองไปต่อครับ

Comment

สงสัยตันที่บอร์ดละมั้ง -*-

Comment

Working...
                              X