Announcement

Collapse
No announcement yet.

bitdefender ดีจริงรึเปล่าคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• bitdefender ดีจริงรึเปล่าคับ

คืออย่างที่รู้ๆกันนะคับว่าไม่มีโปรแกรมสแกนตัวไหนชัว100% คือผมไปอ่านบทความมานะคับ มีคนคอมเม้นว่า มันหลอกเด็ก และบางทียังฆ่าไวรัสบางตัวที่โปรแกรมฆ่าไวรัสที่แจกฟรีสามารถฆ่าได้ พวกที่เจอแต่ฆ่าไม่ได้ เช่น worm.vbs.solow.l (เครื่องแฟนติดมา) ซึ่งตัวโปรแกรมฆ่าไม่ได้จิง มีแค่เตือนแล้วเอาไปเข้า Quarantine เฉยๆ ซึ่งผมก็ม่รู้ว่าQuarantine มันคืออะไรแต่เดาๆว่าเหมือนห้องกักกันเชื้อ แต่พอเปิดอีกก็เตือนอีกอยู่ดี

คำถามคือ
    1.เพื่อนคิดว่ายังไงกับโปรแกรมนี้(ผมคิดว่ามันโอเคนะ ที่มันฆ่าไม่ได้เพราะคนเรามันจะเก่งไปทุกทางได้ไง)
    2.Quarantine คืออะไร
    3.มีใครนะนำโปรแกรมantivirus ตัวไหนบ้างที่อัพเดทได้ แล้วเป็นแบบ All in one คือมีscanทุกอย่างงะ อย่างnod32 ไม่มีanti spyware

หนักเครื่องครับ

Comment

ใช้อยู่ครับ ตั้งแต่ใช้มาก็ไม่เคยเจอไวรัสมากวนใจเลย แต่ต้องอัพเดทบ่อยๆ นะ
      แต่มันจะอืดเวลาที่ scan กับตอนเปิดเครื่องหน่อยเท่านั้นเอง

ของผมถือหลักช้าแต่ชัวร์น่ะครับ

Comment

Originally posted by NewweN View Post
        3.มีใครนะนำโปรแกรมantivirus ตัวไหนบ้างที่อัพเดทได้ แล้วเป็นแบบ All in one คือมีscanทุกอย่างงะ อย่างnod32 ไม่มีanti spyware
        NOD32 มี antispyware ครับ

Comment

Quarantine คือ มันกัก ไวรัส ตัวนี้ไว น่ะครับ กันไม่ไห้แพร่เชื้อ

หรือ โปรแกรม ยังสงสัยว่าไช่ไวรัส หรือ ไม่ ป้องกันการ ลบไฟลล์ สำคัญของ System ออกไปโดยไม่แน่ใจ

bitdefender มันหนักเครื่องตรงที่มันมี ตัว Anti Spyware มาในตัวไงครับ

เลยกิน แรมมากหน่อย

Comment

ผมว่าเอาตัวที่เจอชัดเจน พวก kaspersky

Comment

ก็ใช้ได้นะ ถ้าเที่ยบ กะ norton

Comment

http://anti-virus-software-review.toptenreviews.com/
                อันนี้เป็นเวปจัดอันดับของ anti-virus คับผม

Comment

ใช้อยู่ครับ ไม่เจอปัญหานะครับ

Comment

ก็ดีนะครับ

Comment

หนักเครื่องเปล่า ๆ เคยมีครั้งนึงเจอไวรัสอยู่ตัวนึงชื่อ boot.exe สั่ง scan อยู่หลายรอบมันก่บอกว่า ok ทั้งทีเป็นไวรัส
                      และก้เป็นแบบนี้ทุกเครื่องใน office เลย ทำให้ผมต้องนั่งลบด้วยด้วยมือทั้งหมดเลย
                      ตอนนี้คงไม่ต้องบอกน่ะ ว่าเจ้า bit ยังอยู่ในเครื่องรึป่าว

ปล. bit ที่ทำงานผมเป้น corporate editon มี update server ใน office เลย

Comment

ดีจริง ๆ ครับ (สำหรับผม) เเต่สำหรับคนอื่น ไม่ทราบครับ เเล้วเเต่ความรู้สึกนะ
                        ที่ว่า bitdefender กำจัดไวรัสไม่ได้นั้นอาจจะเป็นเพราะว่า ไม่ได้อัฟเดทข้อมูลไวรัส
                        บ่อย ๆ หรืออาจจะตั้งค่ายังไม่เเข็งพอ เจ้า bitdefender นี้ ถึงจะตรวจจับไวรัสไม่ได้ สแกนไม่เจอ
                        เป็นบางตัว เเต่ไวรัสตัวนั้นมันจะไม่สามารถรันตัวเองได้ เเละไม่สามารถแพร่เชื้อตัวเองได้
                        bitdefender จะบล็อกทันทีเมื่อไวรัสรันตัวเอง ....อ่าาา ที่ bitdefender ไม่กำจัดเพราะว่า
                        เจ้า bitdefender นี้มันถนอมข้อมูลของคุณครับ บริษัทนี้ให้ความสำคัญในส่วนนี้ครับ
                        เพราะไฟล์ข้อมูลนั้น ๆ เนี่ย อาจจะเป็นข้อมูลของระบบคุณก็ได้ เจ้า bitdefender เลยไม่กำจัดออกไป
                        เเต่ก็ไม่ต้องตกใจครับ ถึงจะไม่กำจัด เเต่ไวรัสไม่สามารถแพร่ หรือรันได้หรอกครับ ถ้ารันตัวเองเมื่อไหร่
                        มันก็จะบล็อกอย่างที่ว่าเเหละครับ การตั้งค่านั้นเนี่ย เขาจะตั้งค่าแบบปกติมาให้ ส่วนใหญ่เเล้ว
                        จะไม่มีใครสนใจเท่าไหร่หรอกครับในส่วนการตั้งค่า เเต่มันเป็นหัวใจ เเละอาวุธสำคัญ
                        ที่ทำให้ bitdefender เป็นที่ 1 ของโลก ในยุคนี้ การตั้งค่าถ้าอยากให้แบบว่า
                        เจอไวรัสเเล้วลบออกไปเลยโดยไม่ต้องสงสัยอะไร โดยอัตโนมัติเลย เราก็สามารถทำได้ครับ
                        การทำงาน เเละการตรวจจับไวรัสเเละในการตั้งค่าของค่ายนี้ มีอยู่ 2 แบบ แต่ล่ะแบบจะมี 2 ระดับ
                        ของเขาละเอียดจริง ๆ ครับ เราสามารถไปตั้งค่าให้มันเจอเเละกำจัดไปได้เลย แบบไม่คิดเลยว่า
                        จะเก็บไวรัสตัวนั้นไว้ ถ้าไม่ดีจริง คงไม่ได้เป็นที่ 1 หรอกครับ ว่ามั๊ย
                        โปรแกรมกำจัดไวรัสในใจผม ถ้าให้เรียงจากตัวที่โดนใจที่สุด มีเเค่ 3 ตัวเท่านั้น
                        1. kaspersky 2. bitdefender 3. NOD32 นอกนั้น ไม่โดนใจเลยซักตัว
                        kaspersky ดีตรงที่ เขาจะตั้งค่าให้เราเรียบร้อย เราเอามาติดตั้งเเละอัฟเดทอย่างเดียว ไม่ต้องตั้งค่าอะไรอีก
                        เขาตั้งให้มันเเข็งอยู่เเล้วว่างัี้นเหอะ bitdefender ดีตรงที่ เราสามารถตั้งค่าได้หลายระดับ หลายแบบ
                        สามารถเลือกได้ว่าจะกำจัดแบบไหน ระดับไหนเเละมีการแสดงข้อมูลที่ชัดเจน ถนอมข้อมูลท่านไว้เป็นสำคัญ
                        เเละ NOD32 ดีตรงที่ คนส่วนใหญ่เข้าใจว่า ไม่กินเครื่องเบา เงียบ เเต่ผมขอคัดค้านครับ ว่าเจ้าNOD32นี้
                        กินเครื่องเหมือนกันนะโดยเฉพาะตอน เปิดเครื่อง ตอนเเตกไฟล์ที่บีบอัด ตอนก็อฟปี้่ไฟล์ เเละตอนปิดเครื่อง
                        ถ้าเทียบกับเจ้าสองตัวสองอันดับข้างบนของผมเเล้วจะช้ามากนะ สำหรับเครื่องปลายแถวอย่างผม
                        อาจจะเเรงก็ได้สำหรับเครื่องที่สเปคสูง เเต่ผมก็ยอมรับครับว่า...ตอนรันโปรแกรมนั้น เจ้าตัวนี้จะเบาเครื่องกว่าเจ้า 2 ตัวข้างบนที่ว่ามา เเต่ยังไง ๆ ผมมีอยู่ 3 เครื่อง ผมใช้ 3 ตัวนี้เเหละครับ
                        bitdefender ก็ดีนะครับ สุดยอดตัวนึ่งเลย

ปล. เป็นความรู้สึกส่วนตัวนะครับ เเล้วเเต่ความรู้สึกของผู้ใช้ครับ

Comment

.

Comment

ความเห็นที่ 12 ได้ค่า sponser รึเปล่าเนี่ย

Comment

ใช้อยู่ครับ ตั้งแต่ใช้มาก็ไม่เคยเจอไวรัสมากวนใจเลย จริงๆนะ

Comment

Working...
                              X