Announcement

Collapse
No announcement yet.

จ๊าากกก หน้าจอ มืดดด สนิท....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จ๊าากกก หน้าจอ มืดดด สนิท....

คือว่า ปกติผมใช้ 7300Gt maxx ของ Spark อ่ะครับ ปกติเวลา เปิดหน้าจอ อย่างเดียว มันจะ มีไฟสีส้ม แต่ถ้ากดเปิดที่ Power ของ Case ด้วยมันจะ สีเหลือง นั้นคือใช้งานได้ปกติ แต่คราวนี้ ลองเปลี่ยนมาใช้ Onboard ของ P5VD2-VM ดู ปรากฎว่า เปิดทั้ง จอ ทั้ง Power ที่ Case ภาพมันไม่ขึ้น (มีไฟสีส้ม อยู่ เหมือนยังไม่ได้เปิด) พอถอดสาย ของจอภาพ มันก็ขึ้น No signal แต่พอใส่ ภาพก็ไม่ขึ้น แบบนี้ แสดงว่า Onboard เสียเหรือ เปล่าครับ

มันไม่เสียหรอกครับ ตองไปเปิด VGA ออนบอร์ด ที่ไบออสก่อนน่ะ

ตอนนี้มันคงปิดอยู่

Comment

เปิด ยังไม่เหรอ ครับ ไม่เคยยุ่งกับ Bios ซะด้วย เด๋ว แต๊ป

Comment

ม่ะมีใครมา เยย

Comment

ไปเปิดvga onboardเสด ก้อจบละ ไม่มีไรยาก

Comment

bios ขึ้นไหมอ่า ถ้ามันขึ้นมาระดับหนึ่ง

ลองเปลี่ยนสาย สายอาจจะขาดใน

Comment

มีเสียง Bios เหมือน ปกติ ครับแต่ภาพไม่ขึ้น

Comment

default VGA ON

พิมพ์ยังไม่ครบ

ลอง clear Cmos ดูสิครับ ไม่งั้นก็สาย จอหรือเปล่า

ผมก็เคยเจอปัญหา vga on กับมี vga มักจะเปิดแล้วเพี้ยน ๆ หลังเสียบการ์ดแล้วถอดออกมาใช้ vga on
                Last edited by NameNat; 4 Jan 2008, 16:47:47.

Comment

Working...
                X