Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต่อภาพ(สาย)ออกทีวีแล้วถาพไม่ขึ้นรบกวนผู้รู้ช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต่อภาพ(สาย)ออกทีวีแล้วถาพไม่ขึ้นรบกวนผู้รู้ช่วยทีครับ

ผมได้ต่อสายทั้งAV/OUT ทั้ง S-VIDEO ภาพขึ้นปรกตินะครับทั้งภาพทั้งเสียงและภาพการใช้งานต่างๆ
    เหมือนจอคอม แต่ทำไมเวลาเปิดหนังภาพในหนังกัลบไม่ออกอ่ะครับ ต้องปรับตรงไหนครับผู้รู้ช่วยหน่อยครับ
    ตอนนี้ใช้ win-xp 2006 v.6 การ์ดจอ WinFast PX6600 TD ไดร์เวอร์NVIDIA ForceWare v.83.91
    ต้องทำยังไงดีครับถึงจะดูหนังจากจอทีวีได้น่ะครับ
    รบกวนทีครับ ชอบคุณมาล่วงหน้าครับ

์NVIDIA ก็เงี้ยแหละครับ ถ้าเลือกแบบ clone จะเป็นดำๆใช่ไหมหล่ะ อิอิ

ต้องเลือกอีกแบบอ่ะ แล้วลากหน้า powerdvd ไปอีกจอ เข้าใจป่ะงับ งงแน่เลย จำชื่อมะได้ แค่เป็นแบบภาพทะลุจอไป tvอ่ะ

Comment

เอ่อ....งงล่ะก๊าบ ลากม่ะไปอ่ะครับ ช่วยบอกละเอียดหน่อยครับ แล้วมีวิธีอื่นอีกม่ะครับ

Comment

คือ ผมเคยเจอถ้าเปิดออกทั้ง 2 อย่าง หน้าจอทีวีมันจะไม่ออก ต้องเลือกให้มันออกแต่หน้าจอทีวีอย่างเดียวมันจะออกอ่ะคับลองดู

Comment

Working...
        X