Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฟงอวิ่น : ศึกจ้าวศาสตรา ใครเคยเล่นเข้ามาหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ฟงอวิ่น : ศึกจ้าวศาสตรา ใครเคยเล่นเข้ามาหน่อย

ใครเคยเล่มจบมังครับ คือว่าผมมีปัญหากับฉาก บทที่10ครับที่ไปช่วยคนในคุกน้ำแข็ง พอผมไปในคุกเสร็จจะมีนกมาส่งสารให้เนียฟง เนียฟงจะพูดอะไรสักพัก พอเสร็จเกมส์หลุดทันที่เลยครับ รู้สึกจะเป็นฉากเปลี่ยนบทซะด้วยสิ เลยไม่รู้จะทำอย่างไรดีครับ ใครรู้วิธีแก้ช่วยหน่อยนะครับ

ไม่มีใครแก้ได้เลยหรอครับ

Comment

รู้จักแต่ฟูหยิน 55+

Comment

Originally posted by 5-zigen View Post
        รู้จักแต่ฟูหยิน 55+
        "ฟูหยิน"มาจากคำว่า"ผู้หญิง"อ่ะ่ป่าว
        เรียกซะจีนเลย 555+

Comment

โทษทีครับ เกมนี้ มันเป็นเกมแบบไหนครับ RPG. แบบ เจด ออฟ เอมไพร์ หรือแบบ ไททัน เควสท์ หรือเป็น แอดเวนเจอร์ แบบ เรสสิเดนท์ 4 หรือเป็นแบบอื่น คือที่ถามเนี่ยเพราะเคยดูหนังแล้วชอบ แล้วมีตัวหนังสือบรรยายเป็นภาษาอังกฤษด้วยมั๊ย ออนไลน์ด้วยรึเปล่า คือไม่รู้จริงๆ ครับ แค่เห็นชื่อก็อยากเล่นแล้วอ่ะครับ

Comment

เกมนี้เก่ามากเลยนะคับ 5555+ หาบทสรุปกะยากยิ่ง - -* อยากได้เมหือนกันเล่นๆๆไปขีกะขีเกลียดเล่นต่อ เกมนี้แนว AV/RPG คับ ถ้าคายเคยเหงพวก ไฟนอล กะแนวนั้นแลคับ ^^

Comment

Originally posted by aPisBot View Post
              เกมนี้เก่ามากเลยนะคับ 5555+ หาบทสรุปกะยากยิ่ง - -* อยากได้เมหือนกันเล่นๆๆไปขีกะขีเกลียดเล่นต่อ เกมนี้แนว AV/RPG คับ ถ้าคายเคยเหงพวก ไฟนอล กะแนวนั้นแลคับ ^^
              ขอบคุณครับ เข้าทางพอดี ชอบแนวไฟนอล อยู่แล้วด้วยครับ แต่ไม่รู้ว่าที่ตึกคอมพัทยา จะมีเหลืออยู่อ๊ะเปล่า ขอบคุณอีกครั้งครับ

Comment

เกมส์นี้ผมชอบน่ะ เล่นมาหลายปีแล้ว ลงหลายครั้งแล้วล่ะ แต่เสียอยู่ที่บทที่10นี่ล่ะ หลุดตลอดเลยไม่รุจะทำไงดีอ่ะ อยากผ่าน ถ้าใครไม่ผ่านบทไหนถามได้น่ะ
                .......................................................
                แล้วไม่มีวิธีแก้เลยหรอครับ

Comment

ปู้จิ้งอวิ๋นได้ส่งข่าวมาบอกว่าตอนนี้พรรคฟ้าไร้การป้องกันให้บุกเข้าไปช่วยคนที่โดนจับไป ให้เดินเข้าประตูโลกแห่งการหยุดนิ่งที่อยู่ด้านบน ด้านในจะพบทางไปยัง "โลกแห่งความเสรี" เมื่อเข้ามาแล้วให้ตรงขึ้นไปจะพบทางออกเดินข้ามประตูมาแล้วจะพบโลกแห่งความเสรี สุดทางจะพบกับห้องตี้เทียนที่อยู่ตรงกลางด้านหน้าโดยทางเยื้องขวามือจะเป็นห้องขัง ให้เดินมาที่ห้องขังแล้วจะพบพิราบสื่อสารที่ปู้จิ้งอวิ๋นส่งมาให้อีกครั้ง หลังมารวมตัวกันที่หมู่บ้านชนเผ่าสุ่ยจู๋ เมื่อมาถึงให้ตรงขึ้นเขาไปด้านบนจะพบทางลงเขาที่ด้านล่างจะพบกับพวกของตี้ซื่อเทียนที่มารออยู่แล้ว เมื่อมังกรปรากฎขึ้นพวกของตี้ซื่อเทียนจะเข้าสู้กับมังกรก่อนแต่ไม่สำเร็จ หน้าที่ทั้งหมดก็ตกมาที่ปู้จิ้งอวิ๋น หวายคงและเจี้ยนเฉิน เมื่อจัดการมังกรได้ปู้จิ้งอวิ๋นจะชิงหัวมังกรมาได้โดยเนียฟงจะเข้ามาสมทบ การต่อสู้กับตี้ซื่อเทียนจึงเริ่มขึ้น(หากเนียฟงมีท่า "ปีศาจอุทรณ์" และปู้จิ้งอวิ๋นมีท่า "สุดขั้ว" แล้วหากกดท่าของคนใดคนหนึ่งจะเป็นท่าประสาน) เมื่อเอาชนะได้เจี้ยนเฉิจะเสียสละตัวเองขวางตี้ซื่อเทียนเพื่อให้ทุกคนได้หนีไป

เป็นไงคับพอช่วยได้มั้ยอ่ะ ไม่มีเครดิตแน่นอนพิมเองทุกคำ เหนื่อยแฮะ - -"

พอดีว่าเคยเล่นใช่ฉากนี้ป่าวคับ หรือบทที่11 ตอนไปเจอกับราชาน้ำแข็ง บทนั้นจำไม่ค่อยได้แฮะ

Comment

Originally posted by thekopnon View Post
                    ปู้จิ้งอวิ๋นได้ส่งข่าวมาบอกว่าตอนนี้พรรคฟ้าไร้การป้องกันให้บุกเข้าไปช่วยคนที่โดนจับไป ให้เดินเข้าประตูโลกแห่งการหยุดนิ่งที่อยู่ด้านบน ด้านในจะพบทางไปยัง "โลกแห่งความเสรี" เมื่อเข้ามาแล้วให้ตรงขึ้นไปจะพบทางออกเดินข้ามประตูมาแล้วจะพบโลกแห่งความเสรี สุดทางจะพบกับห้องตี้เทียนที่อยู่ตรงกลางด้านหน้าโดยทางเยื้องขวามือจะเป็นห้องขัง ให้เดินมาที่ห้องขังแล้วจะพบพิราบสื่อสารที่ปู้จิ้งอวิ๋นส่งมาให้อีกครั้ง หลังมารวมตัวกันที่หมู่บ้านชนเผ่าสุ่ยจู๋ เมื่อมาถึงให้ตรงขึ้นเขาไปด้านบนจะพบทางลงเขาที่ด้านล่างจะพบกับพวกของตี้ซื่อเทียนที่มารออยู่แล้ว เมื่อมังกรปรากฎขึ้นพวกของตี้ซื่อเทียนจะเข้าสู้กับมังกรก่อนแต่ไม่สำเร็จ หน้าที่ทั้งหมดก็ตกมาที่ปู้จิ้งอวิ๋น หวายคงและเจี้ยนเฉิน เมื่อจัดการมังกรได้ปู้จิ้งอวิ๋นจะชิงหัวมังกรมาได้โดยเนียฟงจะเข้ามาสมทบ การต่อสู้กับตี้ซื่อเทียนจึงเริ่มขึ้น(หากเนียฟงมีท่า "ปีศาจอุทรณ์" และปู้จิ้งอวิ๋นมีท่า "สุดขั้ว" แล้วหากกดท่าของคนใดคนหนึ่งจะเป็นท่าประสาน) เมื่อเอาชนะได้เจี้ยนเฉิจะเสียสละตัวเองขวางตี้ซื่อเทียนเพื่อให้ทุกคนได้หนีไป
                    เป็นไงคับพอช่วยได้มั้ยอ่ะ ไม่มีเครดิตแน่นอนพิมเองทุกคำ เหนื่อยแฮะ - -" พอดีว่าเคยเล่นใช่ฉากนี้ป่าวคับ หรือบทที่11 ตอนไปเจอกับราชาน้ำแข็ง บทนั้นจำไม่ค่อยได้แฮะ
                    ขอบคุณมากนะครับ อุตสาพิมให้ผม แต่ว่าที่ผมติดไม่ใช่ผ่านไม่ได้แต่มานหลุดออกจากเกมส์เลยครับไม่รู้จะทำไงแล้วครับ แต่อย่างไงก็ขอขอบคุณมากเลยนะครับ เพื่อมีประโยชน์ในอนาคต

Comment

ผมอ่านการ์ตูนเรื่องนี้อยู่ครับ เนี่ยฟงมันบอกว่าให้นายเอาถั่วไปขาย แล้วเอาตังมาให้จึงผ่าน 555+

(ล้อเล่งคับ)

Comment

Originally posted by kakakung View Post
                        ผมอ่านการ์ตูนเรื่องนี้อยู่ครับ เนี่ยฟงมันบอกว่าให้นายเอาถั่วไปขาย แล้วเอาตังมาให้จึงผ่าน 555+

(ล้อเล่งคับ)
                        ขำวันล่ะนิดจิตแจ่มใส่ครับ

Comment

ซื้อแผ่นแท้มาเมื่อ 5 ปีที่แล้ว เสียดายตังจนถึงวันนี้

Comment

Originally posted by nnoottyy View Post
                            ซื้อแผ่นแท้มาเมื่อ 5 ปีที่แล้ว เสียดายตังจนถึงวันนี้
                            ไหนจึงเป็นเช่นนั้นล่ะท่าน

Comment

เ่อ่อออ ผมเล่นเกมส์นี้ไม่ได้อะครับ

เข้าแล้วจอมืดด

ลองรันเป็น98 ก็ไม่ได้

Comment

Working...
                              X