Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับ USB ช่วยผมที่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับ USB ช่วยผมที่ครับ

คือผมทำงานอยู่โดยเสียบusbอะครับเเล้วดันไฟดับ พอเปิดเครื่องใหม่เสียusbเข้าไปในport มันก็ขึ้นตรงมุมด้านขวาว่า "One of the usb devices attached to this computer has malfunctioned,and windows does not recognize it.For assistance in solving this problem,click this message." เเล้วมันก็มองไม่เห็นusbครับ พอผมกดเข้าไปตามที่มันบอกมันก็ขึ้น
    USB Root Hub(6port)
    Unused Port
    Unused Port
    Unused Port
    Unused Port
    Unused Port
    Unknown device
    เเบบนี้ครับ ทำยังไงก็ไม่หาย ลงdiverใหม่ก็ไม่หาย fomatก็ไม่หาย ใครรู้ช่วยบอกผมที่ครับตอนนี้ทำงานไม่ได้เลย หรือจะเป็นเพราะว่า usp port มันลาโลกไปเเล้วครับ รบกวนท่านที่รู้ด้วยนะครับ

ผมเคยเป็นตอนใช้ Bluetooth USB มันก็ขึ้นแบบนี้เปลี่ยนตัวใหม่ก็หายครับ ถ้าเป็นที่บอร์ดลองสับดูก็รู้ครับ มันคงไม่เสียทุกช่องหรอกครับ

Comment

เป็นเหมือนกัน ยังไงก็ไม่หาย ใช้ Asrock alive nf6g vsta ลองติดต่อกับทางเว็บผู้ผลิตแล้วก็ได้วิธีการที่แก้ปัญหาที่ห่วยแตกมาก ไม่ได้เรื่อง

Comment

Working...
      X