Announcement

Collapse
No announcement yet.

ศูนย์ hp แถวบางกะปิ มีไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ศูนย์ hp แถวบางกะปิ มีไหมครับ

พอดีน้องไปซื้อเครื่องมา เมื่อ สามเดือนที่แล้ว รุ่น compaq 1233tu ให้ได้สองอาทิตย์มีปัญหา ว่าจอ จอมืดแล้วดับ แล้วก็ติดใหม่ แรกๆเป็นทุกครึ่งชม ผมก็นึกว่าเป็น ที่software ก็ลองแก้ไขดูต่างๆนาๆจนในที่สุด format hd ลง windows ใหม่ก็ยังไม่หาย ตอนนี้ก็เลยคิดว่า น่าจะเป็นที่ hw ก็เลยว่าจะเอาไปเคลม
    มีประกัน 1 ปี ไม่รู้ว่ามันเคลม ได้ไหมอาการแบบนี้ มีใครเคยมีปัญหาเรื่องจอมั้งครับ พอดีน้องไปซื้อก็ไม่ได้ถามรายละเอียดว่า ประกันอะไรมั้ง ยังไง

ปัญหาอยู่ที่ว่า ตอนนี้ อาการนี้มันจะเป็นตอนไหนไม่รู้ เวลาไปเคลมผมไม่รู้ว่า จะบอกเค้าแล้วจะเข้าใจไหม เคยบอกช่างที่พัมทิพ ช่างก็งงๆบอกต้องเห็นอาการ ผมก็เลยเปิดเครื่องรอให้มันเป็นอาการ รออยู่ สอง ชม มันไม่เป็นสักที เลยต้องไปธุระต่อ

กลุ้มเลยครับ ไม่รู้ว่าไปเคลมจะยังไงมั้ง เพื่อนๆมีวิธีแนะนำไหมครับ ผมจะได้ไม่ไปเสียเที่ยว

ไม่เห็น คือ ไม่มี

Comment

ไป สวน ลุม อย่างเดียวครับ

พระราม ๔

Comment

ไปตึกอื้อจือเหลียงเลยค่ะ ชั้น 3
        บริการเร็วดี (ที่เราไปนะ คนอื่นไปไม่รุ้)

Comment

มีแต่ตรงข้างๆ วัดบางเตยอะครับ (แถวๆหัวโค้งอะครับ) เคยไปถาม ถ้าเป็นเครื่องหมดประกันเค้าซ่อมที่นั่นเลยครับ แต่ถ้าเครื่องยังมีประกันเค้าส่งไปสวนลุมครับ เสียค่าบริการด้วย

Comment

อื่อ จื้อ เหลียง เลยครับ มีประกัน บริการฟรีครับ

Comment

Working...
            X