Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีงบ15Kอยากอัพเกรดคอมไห้เล่น CRYSIS ได้เนียนๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by MANIVA View Post
    ง่าสงสัยงานนี้ต้องยกไหม่ซะล่ะมั้งเนี้ย รออิกนิดก็ได้งับไหนๆก็จะอัพแระก็ขอสุดๆเรยนะงับ ขอบคุงทุกคความเห็นงับ
    มีคนแถวบ้านไห้10K.(ตอนนั้นออกมาไหม่ๆตั้ง30Kน่ะ)งับพร้อมจอCRT ก็โอนะมี25Kเก็บไห้ได้ซัก30K.น่าจะพอนะงับ.
    แจ๋วเลยครับยกเครื่องใหม่เลยดีสุด ผมเคยแล้ว ใช้ amd64 3200 + แรม บัส 400 4gb กับ การ์ดจอ 8800GTS 320Mb คะแนน 3Dmark06 ได้ 5000 กว่าๆ เหอๆ (เซ็งเป็ดมากๆอุตส่าห์ลงทุนซื้อการ์ดจอมาหมื่นกว่า) จากนั้นจึงต้องเปลี่ยน cpu กับบอร์ด และ แรม คะแนนพุ่งขึ้นมา 10200 โดยประมาณ(ไม่ได้คล็อกนะ)
    อย่างที่บอกแหละครับ สุดท้าย พอเปลี่ยนแค่การ์ดจอแล้วหงุดหงิด มันก็ต้องเปลี่ยนตัวอื่นไปด้วย ปัจจุบันเลยเปลี่ยนการ์ดจออีกด้วยซึ่งมันสิ้นเปลืองมากเลย ตัว 8800GTS 320Mb ผมซื้อมาเกือบๆสองเดือนเอง หมื่นหนึ่งเกือบหมื่นสอง แต่ขายได้อยู่ที่ เกือบๆเจ็ดพัน -*- แล้วก็ไปคว้าเอา xfx8800GT extreme มาได้แค่ อาทิตย์กว่าๆ และ ด้วยความบ้าและอยากแรงจึงตัดสินใจแบบยอมขาดทุนอีกระรอก ขาย 8800gt ทิ้งอีก แปดพันนิดๆ ไปคว้าอีกตัวมาใช้ปัจจุบันสเปคตามลายเซ็นต์ -*- หมดตรูดดด (กะไม่เปลี่ยนอะไรแล้ว ทิ้งไว้อีกสักปี ค่อยว่ากัน)

Comment

จัดไปเดียวหาว่าโม้

Comment

Comment

ตัวต้นแบบเสร็จแล้ว เหลือแต่ไดเวอร์

Comment

Comment

ไม่แน่ใจราคาน่ะคับ เห็น Ati บอกว่าจะเอามาชนกับรุ่น 8800 GTX , 8800 Ultra

Comment

ค่าไaล่ะครับ 3870x2 เนี่ย

Comment

8800GT งับ ตอนนี้ยังเล่นอยู่เลย ภาพสวยดี เนียน

ปล. เพิ่มแรมจะดีกว่า เพราะ 1G โหลดช้าจริงๆ

Comment

มันคือ 3870CrossFire มาในตัวใช้ไหมครับ
                    ถ้าจะเอามาชนกับ 8800GTX หรือ UL แสดงว่า
                    เกมที่มันจะชนะจะต้องเป้นเกมนี้รองรับ CF ด้วยซิครับ

Comment

Working...
                    X