Announcement

Collapse
No announcement yet.

สวัสดีปีใหม่คับ รบกวนถามเรื่องความร้อน m/b

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สวัสดีปีใหม่คับ รบกวนถามเรื่องความร้อน m/b

ผมใช้ p35-ds3r กับ D420 oc เป็น 2.8
    พัดลมเดิมๆ ซิงค์เดิมๆ

ความร้อน cpu อยู่ที่ 22 - 25
    เมนบอร์ด 47 - 51

ห้องแอร์หนะคับ
    อยากทราบว่าเมนบอร์ดผมร้อนไปรึป่าว มีวิธีแก้ไขไงมั่งคับ
    เคสผมเป็นเคสเก่าๆ มีพัดลมดูดหลังตัวเดวเองแต่เปิดฝาข้าง

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยคับผมเด็กใหม่ หะหะ

ไม่ร้อนหรอกคับ ยินดีต้อนรับครับ

Comment

ab normal

Comment

บอร์ดผมว่าร้อนนะ ปิดฝาเคสแล้วหาพัดลมข้างมาใส่ มันจะเย็นกว่าเปิดฝาเคสแล้วไม่มีลมเป่านะครับ

บอรืดถ้าให้ดีร้อนๆซัก ไม่เกิน 45 ผมว่ากำลังดีนะ

ส่วนความร้อน cpu ที่ว่า 22-25 นราผมว่าดูที่ตัว cpu มาแน่เลย ลองดูที่ตัว core ครับ แต่ไม่แน่ใจนะว่า D420 มันบอกหรือป่าว ผมไม่เคยเล่นรุ่น D ก่อนนี้เล่น P4 แล้วกระโดดมา E เลย

Comment

ขอบตุณคับ
          ผมลองเอาพัดลมมาเป่าข้างดูแล้ว ลดลงเหลือ 38 - 41 โอ้ววว

แต่ความร้อน cpu ผมดูใน bios กะ easytune อ่ะคับ ไม่ทราบว่าถูกหรือป่าว

Comment

เปลี่ยนเคสจะเย็นกว่านี้ เอาแบบใหญ่ๆกว้างๆ 3ห้องนอน 4ห้องน้ำ? !!O_o

Comment

เปลี่ยนเป็น เคสนมสด เรยดีก่า 55

Comment

Working...
              X