Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้การทำ DirectX อะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้การทำ DirectX อะครับ

ผมไปโหลด DirectX มาละเป็น 9.0c เราอยากรู้ว่าตอนนี้ เราเป็นเวอชั่นอะไร คลิกเข้าไปที่ ช่อง Run แล้วพิมว่าไรครับเพื่อดู DirectX ของเรา
    แล้วผมโหลดมา ผมไม่รู้ว่าเราต้องทำยังไงเซ็ตยังไงอะครับขั้นตอนของมันเพราะมันมีทั้งตัวเซ็ตแล้ว ก็ วินรอ อะไรอีกไม่รู้รบกวนท่านผู้รู้ช่วยบอกทีนะครับ ที่โหลดมา แล้วเป็นดังรูปอะครับ

ดันๆๆๆครับ

Comment

Originally posted by mojojojoe View Post
      ผมไปโหลด DirectX มาละเป็น 9.0c เราอยากรู้ว่าตอนนี้ เราเป็นเวอชั่นอะไร คลิกเข้าไปที่ ช่อง Run แล้วพิมว่าไรครับเพื่อดู DirectX ของเรา
      แล้วผมโหลดมา ผมไม่รู้ว่าเราต้องทำยังไงเซ็ตยังไงอะครับขั้นตอนของมันเพราะมันมีทั้งตัวเซ็ตแล้ว ก็ วินรอ อะไรอีกไม่รู้รบกวนท่านผู้รู้ช่วยบอกทีนะครับ ที่โหลดมา แล้วเป็นดังรูปอะครับ
      กดdxsetupดูดีท่านหมูยิ้ม

Comment

เราอยากรู้ว่าตอนนี้ เราเป็นเวอชั่นอะไร คลิกเข้าไปที่ ช่อง Run แล้วพิมว่าไรครับเพื่อดู DirectX ของเร
        dxdiag ครับ แล้วก็กด Yes หนึ่งที

หน้าต่าง DirectX Diagnostic Tool
        แถบ System อันแรก บรรทัดสุดท้ายจะมีคำว่า DirectX version : .... ก็ดูจากตรงนี้ได้ครับว่าเป็นเวอร์ชั่นไไหน

Comment

์ในไดร์เวอร์ VGA ก็บอกครับ

Comment

เอาใจช่วยนะ *\*

Comment

กดเซ็ตอัพแล้วมันไม่โหลดอะไรเลยครับnext ไป มันก็ให้ Finish

Comment

เเเตกไฟออกมาตรงไหนก็เข้าไปดู เรียกDXsetup.exe อันนี้ตัวล่าสุดครับ

http://www.microsoft.com/downloads/i...splayLang%3den
                Attached Files

Comment

เอา๊Utilบางตัวที่บอกละเอียดหน่อย ก็จะบอกversionsพร้อมรุ่นที่Updateด้วยครับ

Comment

Working...
                  X