Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาคอมขึ้นจอฟ้าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาคอมขึ้นจอฟ้าครับ

อยากถามว่าถ้าเรายังจะใช้งานต่อไปนั้นแล้วมันเกิดจอฟ้าขึ้นอีก มันจะส่งผลให้พวก Hardware ในเครื่องพังมั้ยครับ

ลองformat ลง winXPใหม่แล้วไม่หายอะครับ แต่ว่านานๆเป็นทีไม่ได้เปนบ่อยๆๆ

ช่วงนี้ยังไม่สะดวกในการส่งของไปเคลมอะครับต้องใช้งาน คือกังวลอยู่แค่ว่าพวกhardwareจะพังมั้ยถ้าปล่อยไว้แบบนี้

ขอบคุนคับ

ดู แรม

Comment

มันเป็นโน้ตบุ๊คอะครับยังแกะไม่เป็นครับ

คือออยากรู้แค่ว่าถ้าเรายังดันทุรังใช้ต่อไปทั้งๆที่มันขึ้นจอฟ้า(บ้าง)เนี่ย มันจะทำให้Hardwareเสียมั้ยครับ

ผมจะไปซ์อแรมใหม่ประมาณต้นเดือนหรือปลายเดือนอะครับ สงสัยคงต้องรอแกะตัวเก่าออกตอนนันคับ

Comment

hardware ไม่เสียหรอกครับ เพราะจอฟ้าคือ OS มันสั่งปิดเอง

Comment

note book ที่บ้านผมก็เป็นครับ ส่งไปเคลม มันบอกว่าจะเปลี่ยนบอดให้ใหม่ แต่พอเอา กลับ ขึ้นจอสีฟ้าแล้ว restartเอง ตลอดครับ

Comment

Working...
          X