Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ9000ช่วยเลือกยี่ห้อและรุ่นให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ9000ช่วยเลือกยี่ห้อและรุ่นให้หน่อยครับ

แล้วต้องมีตัวระบายความร้อนไรเพิ่มเติมมั้ยครับ

ถ้าผู้มีความรู้ช่วยอธิบาย
    8800gt 8800gts 8800gtx(ไม่ทราบว่ามีปะครับเหนเพื่อนพูดไม่รู้ว่าหลอกเปล่า)
    ช่วยอธิบายให้ทีน้าคับ จะไปซื้อแล้วอยากได้ความรู้ชัวๆแบบไม่มั่ว

ขอบคุณมากๆๆครับ

อะไรครับ ^^"

Comment

8800gt 8800gts 8800gtx เป็นชื่อรุ่นครับ งบ 9 พันน่าจะได้ 8800GT นะครับ

เรียงตามว่าแรงนะครับ
      8800gt
      8800gts ต้องชิป G92 นะครับ
      8800gtx อันนี้ไม่แน่จัย น่าจะแพ้ 8800gts ชิป G32 แล้วมั้ง ไม่ค่อยได้ตามเลยช่วงนี้

Comment

Originally posted by pisitinw View Post
        แล้วต้องมีตัวระบายความร้อนไรเพิ่มเติมมั้ยครับ

ถ้าผู้มีความรู้ช่วยอธิบาย
        8800gt 8800gts 8800gtx(ไม่ทราบว่ามีปะครับเหนเพื่อนพูดไม่รู้ว่าหลอกเปล่า)
        ช่วยอธิบายให้ทีน้าคับ จะไปซื้อแล้วอยากได้ความรู้ชัวๆแบบไม่มั่ว

ขอบคุณมากๆๆครับ
        - 9000 รุ่น 8800GT โอเคสุดครับ ส่วนยี่ห้อแล้วแต่ความชอบครับ ส่วนใหญ่ตัวการ์ดไม่แตกต่างกันครับ แต่อาจจะดูนิดหนึ่ง เพราะ ตอนนี้มีล็อตใหม่ที่พัดลมใหญ่ขึ้นกว่าเดิมหน่อยด้วยครับ ส่วนอื่นก็แล้วแต่ท่านครับ Bundle ประกัน สติ๊กเกอร์ ^^"

- หมายถึง ซิงค์รึเปล่าครับ ปกติเค้าก็ให้มาอยู่แล้ล่ะครับ ^^" แต่ถ้าอยากเย็นกว่าเดิม หรือ เห็นว่ามันร้อนไป จะเปลี่ยนก็ได้ครับ

- http://www.unlimitpc.com/modules.php...pid=544&page=3
        Last edited by Gearhead; 1 Jan 2008, 20:15:20.

Comment

ผมก็ว่างบ 9000 ต้อง 8800GT แหละครับ แรงน่าดูเลยแหละเวลาเล่นเกม ยี่ห้อก็แล้วแต่ชอบครับ แต่โดยส่วนตัวจากที่เคยใช้มาผมชอบ XFX มากกว่ายี่ห้ออื่นครับ Galaxy กับ MSI ก็น่าสน แต่ ASUS นี่แพงกว่าชาวบ้านเค้านิดครับ

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=126093
            ตัวนี้เลยครับ 9200บาท ผมเพิ่งถอยมาที่ TKcom

Comment

Working...
            X