Announcement

Collapse
No announcement yet.

แรมG SKILLมันติดพลาสติกด้านข้างแรมทำไมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แรมG SKILLมันติดพลาสติกด้านข้างแรมทำไมครับ

ช่วยบอกหน่อยครับผมไม่เลยเล่นยี่ห้อนี้ เคยใช้แต่ คิงตั้น มันมีแต่ตัวแรม

กันคนส่องแรมมั้งครับ 55+

มันตัวระบายความร้อนไม่ใช่หรอคับ

Comment

ถามยากจัง ^^"
      รอท่านต่อไป

Comment

ซิงระบายความร้อนครับ เวลาทำงานหรือ oc มันจะได้เสถียนครับ

Comment

ซิงค์ครับ เรียกซะเสีย พลาสติก 555+ g skill โหดนะท่าน

Comment

G-Skill ก็เป็นตัวที่มีคุณภาพดีอีกตัว หนึ่งนะครับ แต่ราคาก็แพงกว่าปกติด้วย

Comment

.. เป็น พาสติก แล้วมันไม่ละลายเหรอครับ

Comment

มานมะช่ายพลาสติก - -"

Comment

อยากถามต่อจังว่า ซิงค์แรมเนี่ย ร้านมักจะติด วอยด์มาซะเพียบ
                  มันจะมีผลต่อการระบายความร้อนมั๊ยครับ

Comment

Originally posted by Yossi View Post
                    อยากถามต่อจังว่า ซิงค์แรมเนี่ย ร้านมักจะติด วอยด์มาซะเพียบ
                    มันจะมีผลต่อการระบายความร้อนมั๊ยครับ
                    ----------------------------------------
                    ไม่ค่อยมีผลหรอกครับ แค่สติ๊กเกอร์
                    -----------------
                    จริงๆแรมถ้าไม่คล๊อกแบบบ้าระห่ำ ไม่จำเป็นต้องมีซิงค์เลยก็ยังได้ครับ มันไม่ได้ร้อนตับแลบ แบบซีพียูหรือการ์ดจอครับ ที่ต้องใช้ตัวช่วยระบายความร้อน
                    -----------------
                    บางทีซิงค์ที่มีมาด้วย ทำให้ดูสวยงามขึ้นครับ

Comment

มันคือซิ้งแรมครับ เป็นตัวช่วยกระจายและระบายความร้อนของแรม

Comment

ช่วยได้เยอะเลยครับ CPU ยังร้อนได้เลี่ยน SINK ได้ ทำไมแรมจะไม่ร้อนมั่งละครับ

Comment

มานคือซิ้งไม่ช่าย พลาสติกคับผม - -* มีไว้เพื่อระบายความร้อน และเพิ่มความสวยงาม^^

Comment

Comment

นึกว่าอะไร -*-

Comment

Working...
                              X