Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านใดใช้ p35c-ds3r,p35-ds3r เข้ามาหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านใดใช้ p35c-ds3r,p35-ds3r เข้ามาหน่อย

คือว่ามีปัญหาอยากสอบถามครับ ว่าบอร์ดของท่านอาการเป็นเหมือนผมไหม
    อาการนะครับ คือหลังจากเราเข้า bios set oc ต่างๆเสร้จแล้วก้ save ออกมา
    มันก็จะ restart ทีนึง แล้วก้ boot ใหม่เป็นความเร็วที่เรา oc ไว้ เข้า windows ปกติ
    ใช้งานได้ดีไม่มีปัญหา test อะไรก็ผ่านหมด แต่พอผมปิดเครื่อง ถึงปลั๊กออก
    จากนั้นแปปนึงก็เสียบปลั๊กเข้าไป แล้วเปิดเครื่อง อาการเครื่องมันจะติดทีนึงแล้ว
    ก็ดับไป แล้วก้ติดขึ้นมาใหม่เป็นความเร้วที่ oc ไว้
    เข้า windows ใช้งานได้ปกติ
    ไม่ทราบว่าของท่านอื่นเป็นเหมือนกันไหม ผมกลัวช่วงที่มันติดแล้วดับไปทีนึงนั่นล่ะ กลัว hdd มีปัญหา
    ขอบคุณทุกความเห้นล่วงหน้าครับ

ของผมเป็น DS3R ถึงไม่ได้ OC ก็เป็นครับ เปิดแล้ววูบ วิ หนึ่ง แล้วค่อย boot

Comment

เคยใช้
      เป็นเหมือนกัน
      ปกติ

Comment

แล้วเปิดเครื่อง อาการเครื่องมันจะติดทีนึงแล้ว
        ก็ดับไป แล้วก้ติดขึ้นมาใหม่เป็นความเร้วที่ oc ไว้ เข้า windows
        ....เหมือนกัน...ใช้งานได้ปกติ.....

Comment

เคยคับ แต่จะดับวูบนึ่งแค่ครั้งเดียวหลัง oc จากนั้นก็ไม่เป้นแล้วอ่ะ ถึงจะปิดเครื่องไปแล้วก็ตาม

Comment

ขอเป็นด้วยคนถึงไม่ใช่ GA

Comment

ผม P35 DS3R ไม่เห็นเป็นเลยอ่ะครับ ใช้ Gig มาตั้งหลายรุ่น จะเป็นร้อยตัวแล้ว ไม่เห็นจะเจอวูบแล้วติดเลยครับ น่าแปลกจัง แล้วของผมมันปกติไหมนี่

กด Power ก็บูทเลย ไม่เห็นมันวูบเลยซักตัวอ่ะครับ

Comment

ไม่เป็นอ่ะครับ........เปิดแล้วติดเลย

เปิดมาเจอ หน้า Logo Gig แล้วก็หน้าที่เป็น Dos ดำๆ แล้วก็เข้าหน้า XP เลย

Comment

ของผม p35 ds3l เป็นตอนตั้งค่าให้มันแค่ครั้งเดียวครับ พอครั้งต่อๆ ไปก็ไม่เป็นแล้ว

Comment

ผมเป็น ผม oc ไท่เคยลองตอนไม ่oc

แต่ละคนไม่เหมือนกัน ตกลง ใครจริงกันล่ะนี่

Comment

เป็นครับ

Comment

P35C-DS3R ของผมไม่เป็นน่ะครับ
                        ถ้าติดแล้วดับไปก็มีแต่จะ reset ค่าใหม่เป็นตอนยังไม่ OC
                        แต่ถ้าทุกอย่างปกติดีก็เปิดแล้วติดเลย

Comment

เคยใช้อยู่ ติดๆดับๆ เป็นเหมือนกันครับ

Comment

ผม o/c ก็เป็นครับ กดสวิทช์ทีแรกไฟที่เคสติดประมาณ 1 วิ แล้วก็ดับ แล้วมันก็ติดขึ้นมาเองอีกครานี้บูทได้ตามปกติครับ เป็นทุกครั้งตอนเปิดเครื่องครับ แต่ถ้า ไม่ได้ o/c จะไม่เป็นครับ เปิดทีเดียวติดเลย มีอีกอาการถ้า o/c มากไปมันก็จะติดดับติดดับ(ไม่มีภาพ) ประมาณ 4-5 ครั้ง แล้วค่อยมีภาพขึ้นแต่ครานี้ ค่าที่เรา o/c ไปจะกลับไป set ที่ค่าเดิมครับอันนี้ก็ดีเหมือนกันไม่ต้องไปเคลียร์ jumper อิอิ ลืมไปผมใช้ DS3P rev.2 อะครับ

Comment

ของผมเปนตอนไฟม่ะพออะตอน oc งิงิ
                              บูทแล้วดับพอบูทอีกที มันก็จัดการ reset bios ให้เองเลย

พอจัดแจงเรื่องไฟแล้ว ไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ

มีเพียงปัญหาเดียวที่แก้ไม่ได้

"อยากเอาไปเทิน p5k-c จัง"

Comment

Working...
                              X