Announcement

Collapse
No announcement yet.

S.T.A.L.K.E.R. Shadow of Chernobyl มันสนุกไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ให้ตายเถอะซาร่า ทุกวันนี้ยังเล่นไม่จบเลย
    แบบว่า โง่อ่ะ บทสรุปไปหาซื้อก้ไม่มี เลยลบมันซะเลย

Comment

มันก็สนุกในแบบของมันครับ เราต้องรวบรวมเงินหาซื้อปืนแจ๋วๆเอง กระสุนก็ต้องซื้อ หาเก็บปืนได้ยาก
      พื้นที่เปิดกว้าง เสียอย่างเดียวไม่มีพาหนะให้ขับ เดินเมื่อยขาเลย ส่วนฉากจบ7แบบที่ว่า ผมเล่นไม่ครบ
      ได้สองแบบเอง

Comment

บทสนุปมีครับในFG VOL.12 NO.3
        ภารกิจมันเยอะดีครับ ลองเล่นดู

Comment

สนุกดีนะ ต้องใช้ทักษะทางภาษาพอสมควร ค่อยๆเล่นไปครับ อย่าหักโหม

Comment

ผมว่ายากเหมือนกันนะครับ แต่ภาพสวยใช้ได้

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ ผมยังไม่ได้โหลดเลย -*-

ใว้โหลดมาแล้วเล่นไม่เป็นจะมาถามอีกที เห็นจบกันหลายคนเลย

Comment

เปิดประเด็นขึ้นมาทำให้ผมกลับมาเล่นเกมนี้อีกแล้วครับ อิอิ อยากๆๆๆ

Comment

เอ่อ จริงๆ ฉากจบ มี 7 แบบ ครับ

มีผีเนี่ยอ่า ช่าย ทั้ง ซอมบี้ ทั้ง สัตว์กลายพันธุ์

Comment

ผมกะลังเล่นอยู่ไปม่ค่อยจะเป็นเท่าไรอ่ะครับ หมากัดบ่อยๆเซ็ง

Comment

โหลดเสร็จและเอิ๊กกก เล่นไปหน่อยนึงและหนุกดี ตอนนี้กำลัง ดูด The Witcher เป็นเกมต่ิอไป

Comment

สนุกมากครับ สำหรับคนที่ชอบเกมส์แนว FPS +RPG นิดๆ เนื้อเรื่องก็ดีครับ ตามหาตัวเองว่าอดีตเคยเป็นใคร เนื่องจากอุบัติเหตุรถขน ศพ STALKER (STALKER ในเกมส์คือทหารรับจ้าง อะไร ประมาณนั้น) โดนฟ้าผ่าคว่ำ ทำให้เราความจำเสื่อมครับ บรรยากาศทุกย่างก้าวล้วนแต่มีอันตรายอยู่รอบตัวเรามากมายครับ กระสุนปืน และ ผ้าพันแพล เป็นสิ่งสำคัญมากสำหรับเรา ทำภารกิจไปเรือยๆครับ ใครเล่นเกมส์นี้แล้วติดตรงไหน PM มาถามผมได้ครับ ยินดีตอบทุกท่านครับ ยิ่งเล่นยิ่งเหมือนเราเข้าไปอยู่ในเกมส์จริงๆครับ ฉากน่ากลัวก็น่ากลัวได้ใจเลยเหมือนกันครับ ตัวเกมส์ค่อนข้างมีบัคให้เห็นเยอะครับ แก้ไขได้โดยการเข้าไปโหลด Patch มาติดตั้งแก้ไขครับ ตรงนี้ผมใช้แผ่นแท้เล่นนะครับ เคยได้ยินมาว่า แผ่น Copy ลง Patch ตัวใหม่แล้วเล่นไม่ได้ เนื่องจาก Patch แก้บัค จะให้เราติดตั้งตัว EXE ทับตัวเก่าครับ อันนี้ผิดถูกยังไงก็ขออภัยด้วยนะครับ เนื่องจากฟังเค้ามา ตัวผมใช้แผ่นแท้เลยไม่เกิดปัญหาแต่อย่างใดครับ ลองเล่นดูครับ การันตีว่าเกมส์นี้ สนุกระดับ 5 ดาวเลยครับ (ติด1ใน10เกมส์แห่งปีด้วย)

ป.ล. ฉากจบของเกมส์มีด้วยกันทั้งหมด 7 แบบครับ แต่ผมจบมาแค่ 4 แบบเองครับ ยังหาอีก 3 แบบไม่ได้ครับ
                        และสำหรับคนที่รอภาคต่อไปของเกมส์นี้ Clear Sky วางแผงเดือนนี้ค่อนข้างแน่นอนครับ หวังว่าคงไม่เลือนเป็นปีปีเหมือนภาคแรกนะครับ

Comment

Originally posted by azujiro View Post
                          สนุกมากครับ สำหรับคนที่ชอบเกมส์แนว FPS +RPG นิดๆ เนื้อเรื่องก็ดีครับ ตามหาตัวเองว่าอดีตเคยเป็นใคร เนื่องจากอุบัติเหตุรถขน ศพ STALKER (STALKER ในเกมส์คือทหารรับจ้าง อะไร ประมาณนั้น) โดนฟ้าผ่าคว่ำ ทำให้เราความจำเสื่อมครับ บรรยากาศทุกย่างก้าวล้วนแต่มีอันตรายอยู่รอบตัวเรามากมายครับ กระสุนปืน และ ผ้าพันแพล เป็นสิ่งสำคัญมากสำหรับเรา ทำภารกิจไปเรือยๆครับ ใครเล่นเกมส์นี้แล้วติดตรงไหน PM มาถามผมได้ครับ ยินดีตอบทุกท่านครับ ยิ่งเล่นยิ่งเหมือนเราเข้าไปอยู่ในเกมส์จริงๆครับ ฉากน่ากลัวก็น่ากลัวได้ใจเลยเหมือนกันครับ ตัวเกมส์ค่อนข้างมีบัคให้เห็นเยอะครับ แก้ไขได้โดยการเข้าไปโหลด Patch มาติดตั้งแก้ไขครับ ตรงนี้ผมใช้แผ่นแท้เล่นนะครับ เคยได้ยินมาว่า แผ่น Copy ลง Patch ตัวใหม่แล้วเล่นไม่ได้ เนื่องจาก Patch แก้บัค จะให้เราติดตั้งตัว EXE ทับตัวเก่าครับ อันนี้ผิดถูกยังไงก็ขออภัยด้วยนะครับ เนื่องจากฟังเค้ามา ตัวผมใช้แผ่นแท้เลยไม่เกิดปัญหาแต่อย่างใดครับ ลองเล่นดูครับ การันตีว่าเกมส์นี้ สนุกระดับ 5 ดาวเลยครับ (ติด1ใน10เกมส์แห่งปีด้วย)

ป.ล. ฉากจบของเกมส์มีด้วยกันทั้งหมด 7 แบบครับ แต่ผมจบมาแค่ 4 แบบเองครับ ยังหาอีก 3 แบบไม่ได้ครับ
                          และสำหรับคนที่รอภาคต่อไปของเกมส์นี้ Clear Sky วางแผงเดือนนี้ค่อนข้างแน่นอนครับ หวังว่าคงไม่เลือนเป็นปีปีเหมือนภาคแรกนะครับ
                          โอ้วววววแฟนพันธ์แท้มาเองเลย

เริ่มเกมมาผมก็งมไป 10 นาทีและ

ประตูเปิดไม่ได้ เปิดตู้ก็ไม่มีอะไร เปิดไฟฉายก็แล้ว เปิดกล่องก็แล้ว ซื้อของจากไอพ่อค้าก็แล้ว

กินของที่ซื้อมาก็แล้ว กระโดดๆก็แล้ว มองหน้าพ่อค้าก็แล้ว ขายเสื้อให้มันก็แล้ว

ทีไหนได้ ต้องกดคลิกคุยกับพ่อค้าถึงจะได้รับภาระกิจออกข้างนอกได้ ล่อไป 10 นาที......-*-

Comment

หนุกดีงับส์ แต่ยังเล่นไม่ถึงไหนเลย มานยาก สุดๆ = =
                            แต่ก็ อย่างว่างับส์ ตัวเกมก็โอเคเลย

Comment

Originally posted by kingza99 View Post
                              S.T.A.L.K.E.R. Shadow of Chernobyl มันสนุกไหมครับ

บัคเยอะจริงรึป่าว

พอดีอยากหาเกมเล่นครับว่าง.....เบื่อ COD4 Multi

ขอบคุณครับ
                              เคยลงเล่นอยู่ครั้งนึงบั๊คเยอะมาก มันเป็นเกมส์ที่น่าเบื่อ สรุปมันไม่ใช่แนวของผมครับ

Comment

มันมีผีรึเปล่าครับ จะได้ตัดสินใจเล่นถูกครับ
                                GLORIOUS PC MASTER RACE
                                May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

Working...
                                X