Announcement

Collapse
No announcement yet.

Runtime Error ใน SimCitySociety ครับ ขอความช่วยเหลือ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Runtime Error ใน SimCitySociety ครับ ขอความช่วยเหลือ

เล่นไปซักประมาณ 15 นาที เกมจะเด้งออกมาที่ Desktop ครับ แล้วขึ้นว่า Runtime Error แล้วก็อะไรซักอย่างเกี่ยวกับ Microsoft Visual C++ และช่วงนั้น กด PrtScrn ไปแล้ว ครับ
    แต่มา Paste ใน Program อะไรก็ไม่ขึ้นครับ
    คือง่ายๆ มันไม่ให้ผมกด PrtScrn ครับ
    เลยต้องมา พิมพ์ระบายให้ฟังครับ

รู้สึกไม่ดีเลยครับ เล่นไป ทุกๆ 15 นาที บางทีไม่ถึงด้วยครับ มันจะเด้งออกมาตลอดเลยครับ ต้องเข้าไปเล่นใหม่ แล้ว 15นาทีต่อมาก็อาการเดิมครับ

ขอความช่วยเหลือจากผู้รู้ด้วยครับ
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

พอสร้างเยอะๆแล้วมันถึงจะเป็นคับ แก้ไม่ได้เกมส์เป็นบัค เป้นกันทุกเครื่อง

Comment

ผมเป็นตั้งแต่เมืองเล็กๆแล้วครับ -*-

ตอนนี้เมืองยิ่งใหญ่ยิ่งดับเร็ว

ยิ่งถ้าเกิดสร้างมหันตภัย นี่อาการกำเริบทันทีเลยครับ

แล้วเกมบัคแบบนี้ ปล่อยมาขายได้ยังไงครับ ?
      May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

โหลด Microsoft Visual C++ มาลงใหม่ครับ Update ด้วย

Comment

Originally posted by KiDMaioRKz View Post
          ผมเป็นตั้งแต่เมืองเล็กๆแล้วครับ -*-

ตอนนี้เมืองยิ่งใหญ่ยิ่งดับเร็ว

ยิ่งถ้าเกิดสร้างมหันตภัย นี่อาการกำเริบทันทีเลยครับ

แล้วเกมบัคแบบนี้ ปล่อยมาขายได้ยังไงครับ ?
          ผู้นำเข้าเกมจะบอกว่า "ก็อยากขายมีไรป่ะ" อิอิ

ผมว่ารอ Patch แก้ดีกว่าครับ ตอนนี้ก็พักไว้ก่อน

Comment

Visual C++ นี่หาโหลดได้ที่ไหนครับ

Comment

วันนี้ขอลองลงหน่อยดิ ทำไมมีปัญหากันจัง

Comment

ลองหมดแล้วท่าน จะอัพเดทอะไรก็แล้วแต่ เป็นเหมือนกันหมด ลองกับเครื่องคอม3เครื่อง xp vista ลองหมดแล้ว อย่าฟื้น

Comment

ที่เล่นกันนี่ แผ่นภาษาไทย หมดเลยรึป่าวคับ เพราะผมโหลดของ bit นอก ภาษา อังกิด ไม่มี error อะไรเลย- -

Comment

ภาษาไทยครับ

นี่ทุกๆ ท่าน เจอปัญหาแบบเดียวกับผมหมดเลยเหรอครับ ?

Comment

กระทู้แบบนี้ผมเคยโพสถามแล้วนะเนี่ย แต่คำตอบเหล่านั้นไม่กระจ่างเลยครับ มารู้ด้วยตัวเอง คืออาการแบบนี้แหละครับ มันเป็นที่การ์ดจอผมครับ แต่สำหรับการเออเร่อ Visual C++ นั้น ผมไม่แน่ใจ ผมคิดว่าน่าจะเป็นที่ระบบ Windows กับระบบของเกมส์ซึ่งมันต้องอาศัย พื้นที่ว่างในฮาร์ดดิสก์และแรมเป็นอย่างมาก เพราะว่า unit เยอะ เวลาเล่นจึงหน่วงระบบ และทำให้ระบบทำงานได้ช้าลง และเกิดเออเร่อ อย่างที่เห็น

แต่ก่อนของผมเคยเป็นแต่ว่าตอนนี้หายแล้วครับ จนป่านนี้ผมก็ยังให้คำตอบที่แน่นอนไม่ได้ ซึ่งทั้งๆ ที่มันเกิดขึ้นกับผมโดยตรง แต่ผมก็อุตส่าห์ทำไปทำมาจนเล่นได้

จนกระทั่งล่าสุด ปัญหาคือ ผมเปิดเกมส์นี้ไว้เพิ่อที่จะไปทานข้าว ประมาณ 15-20 นาทีเห็นจะได้มั้งครับ ผมกลับมาอีกที กดเล่นเกมส์ต่อ แต่ปรากฏว่า เครื่องกระตุกอย่างแรง ผมก็เลยรีบกดออกจากเกมส์ แต่ไม่ทันแล้วครับ อยู่ดีๆ ปั๊บ ขึ้นหน้าจอสีฟ้าเลยครับ ที่มีตัวเลขเยอะอะครับ และผมพยายามเข้าวินโดวส์อีกครั้ง กลับกลายเป็นว่า เครื่องกระตุก อืด เล่นเพลงนี่ เสียงกรางเหมือนแมวเลยครับ ผมเช็คอยู่นาน จึงได้รู้ว่า เป็นที่ CD-ROM ซึ่งมันไม่น่าเป็นไปได้ ผมเลยไปตัดการเชื่อมต่อ CD-ROM ใน Bios จึ่งเข้าวินโดวส์ได้อย่างไม่กระตุก ซึ่งตอนนี้ผมก็ยังไม่สามารถใช้ CD-ROM ได้ เนื่องจาก ระบบวินโดวส์จะกระตุกครับ อาการที่ว่านี้ผมคิดว่า น่าจะเกิดจาก Screenserver นะครับ ซึ่งมันอาจจะไปทำงานใน Ram ด้วย และ Mem ของ Ram ไม่พอ มันจึงใช้พื้นที่ว่างใน HD เพื่อสร้างเป็นที่เค้าเรียกว่า Versual Memory แต่การทำงานแบบนี้หนักหนามาก จึงส่งผลต่อระบบไฟที่จ่ายเข้าไปให้ HD เหล่าอุปกรณ์พ่วงต่อ จึงเกิดปัญหาคือ CPU หามันไม่ค่อยเจอ แต่พอเจอก็ Detect ไม่ค่อยได้ HD ตัวข้างนอกของผมก็ต่อพร้อมกับเปิดวินโดวส์ก็ไม่ได้ ซึ่งแต่ก่อนนี้ได้ ...งง เหมือนกัน

อาการทั้งหมดที่ผมเล่ามา สาเหตุเกิดจากเกมส์นี้เพียงเกมส์เดียวเลยครับ และยังไม่รู้เลยว่าตอนนี้เกมส์ยังเล่นได้อยู่หรือป่าว เพราะว่ายังไม่ได้ลองเลยครับ
                      Last edited by Neokonin; 4 Jan 2008, 11:22:03.

Comment

สเปคผม เล่น Crysis V.High ทั้งหมด ปิด AA ยังได้เลยครับ
                        แล้วทำไมถึงเกมนี้ไม่ได้ ?

Comment

รอแพทช์แก้จากอีเออย่างเดียวครับ ใจเย็นๆ แนะนำครับผมเล่นได้2ชม. ไม่เจออาการแบบนี้ครับ เท่าที่ผมสังเกตุนะถ้ารีบสร้างแบบว่าเมืองโตเร็วไปอาการแบบนี้จะมาครับ อย่างเมืองที่แฟนผมเล่นได้ยินเสียงเงินขึ้นตลอดเวลาเลยเล่นได้แค่ครึ่งชม.ก้อแฮงค์แล้ว ส่วนผมค่อยๆสร้างเล่นได้ชิว 2-3ชม. แล้วก้ออย่าแออัดจนเกินไปครับมีพื้นที่ว่างๆบ้างก้อดีครับ
                          เสป็คผมอย่างอ่อนยังเล่นได้ 2160 + x1300 + ram2GB no oc
                          Last edited by elephanter; 4 Jan 2008, 17:06:45.

Comment

Working...
                          X