overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 16 of 16

Thread: ขอสูตร พา 4000+ ไป 2.6 หน่อยครับ

OverclockZone Member narinwee's Avatar
    ...........ดาวนาแม็ก

Default ขอสูตร พา 4000+ ไป 2.6 หน่อยครับ

ใช้ 4000+ กับ Alive NF6G VSTA ครับ ปรับอย่างไรบ้าง ขอบคุณครับ

OverclockZone Member Satanic's Avatar
    ดาวเคโรน สังกัด K66

ลองตัวคูณ 10
    บัส 260
    ไฟ 1.3v
    ดูก่อน ส่วนแรม เอาไว้งั้นก่อน แล้วไงมาคุยกันอีกที ขอรายระเอียดเยาะกว่านี้อีกหน่อยนะ จะได้แนะนำได้ครับ อิอิ

OverclockZone Member narinwee's Avatar

ท่าน ช่วยบอกหน่อยได้มั๊ยครับว่าปรับตรงไหน ผมเคย OC M2N-E แต่พอเจอ ตัวนี้แล้ว งง ครับ ไอ้ตัวคูณ กะ บัส มันอยู่ตรงไหนครับ งง

เง้อๆ อยากแรงเหมือนกานนน ใช้ตัวเดียวกันเลยย แต่

ความรู้ด้านOC เป็น 0 ฮ่าๆๆ

OverclockZone Member Alexis's Avatar

ตาม นั้นแหละ ตัวคูณ10 บัส260 ไฟ1.3กะลังดี แรม CL 5-5-5-15 ล่ะหลวมๆไว้

ถ้าดวงดีก็จะได้แบบผม 280*10 ไฟ 1.3 สบายจายกันปาย

OverclockZone Member tonzeero's Avatar

-*-
    2.6 นี่ปรับๆไปเหอะคับ ถึงแน่ ปรับมั่วยังถึงเลย -*-

OverclockZone Member spellreal's Avatar

ใจความสำคัญอยู่ที่ลด HT ครับผมลองหาดูจะมีให้เลือก 1000 800 600 400 200 หรือไงเนี้ย

ให้เลือกสัก 600 กะลังสวย หลังจากนั้นก็ลากยาว ถ้าตัน ram ก็ทดแรมครับ

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

ตัวคุณ 10 HTT*4(800) ก็เหลือครับ

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

OverclockZone Member nawachookit's Avatar

ทำไมไม่บอกด้วยครับว่าใช้แรมอะไร แรมมีส่วนสำคัญมากนะที่จะพาไปที่2.6

ปรับแต่บัสCPUก้พอครับ ถ้าจะเอา2.6 ล๊อคบัสPCI-Exให้เหมือนเดิมครับอย่าให้มันวิ่งขึ้นตาม ไฟแรมUltra high ถ้าจะเอา2.6แค่นี้ก้พอแระครับ

ถ้าไม่ไปอีกปรับแบบนี้นะครับ ถ้าแบบนี้ไม่ไปอีกแสดงว่าแรมตัน ต้องเปลี่ยนแรมสถานเดียว ^^
    หน้า1 Menu Advand
    AM2 Boost : [Disable]
    Overclock Mode : [CPU,PCIE Async.]
    CPU Frequency (MHz) : [248] หรือ [260]
    PCIE Frequency (MHz) : [101]
    Boot Failure Guard : [Disable]
    CPU/LDT Spread Spectrum : [Disable]
    PCIE Spread Spectrum : [Disable]
    SATA Spread Spectrum : [Disable]
    Cool 'n' Quiet : [Disable]
    Secure Virtual Machine : [Disable]
    Enhanced Halt State : [Disable]

Multilier/Voltage Change : [Manual]
    Processor Frequency Multiplier : [x10.5 , 2100 MHz.] หรือ [x10 , 2000 MHz.]
    Processor Voltage : [1.300 v]<<เพิ่มเป็น[1.350 v]ก้ได้นะ

Memory Clock : [266MHz. (DDRII533)]
    Flexibility Option : [Disable]
    CAS Latency (CL) : [4T]
    TRAS : [12 CLK]
    TRP : [4 CLK]
    TRCD : [4 CLK]
    TRRD : [Auto]
    TRC : [Auto]
    NA Timing : [Auto]
    Bank Interleaving : [Auto]

หน้า2 Menu Advand

Onboard LAN : [Enable]
    Onboard HD Audio : [Auto]
    Front Panel : [Enable]
    CD-In : [Auto]
    Share Memory : [Auto]
    Primary Graphice Adapter : [PCI]
    CPU - NB Link Speed : [600MHz.]
    CPU - NB Link Width : [Auto]
    DRAM Voltage : [Ultra High]

*สีแดงจำเป็นต้องปรับนะจ๊ะ
    Last edited by nawachookit; 3 Jan 2008 at 14:16:14.

OverclockZone Member ZaBeY's Avatar

ผม Corsair vs บ้านๆไปถึง 3.0 นะเออ ^^

OverclockZone Member nawachookit's Avatar

Quote Originally Posted by ZaBeY View Post
    ผม Corsair vs บ้านๆไปถึง 3.0 นะเออ ^^
    แรมเหมือนกัน บัส 300 เท่ากัน นะเออ อิอิ ^^

ขอบคุณทุกท่านครับ
    ท่าน nawachookit ละเอียดดีจิงคับ
    พอดีจะไป OC เครื่องเพื่อนน่ะครับ
    ตัวผมใช้ m2N-E ค้าบ

เอ่อ ท่านครับ ผมปรับตามที่ท่านบอกมาทั้งหมดได้ 2.60 พอดี แล้วถ้าจะให้มันมากกว่านี้ควรปรับตรงไหนครับ

อ่อ เครื่องเพื่อนผมใช้ Kingmax 1GB*2 ครับ 667
    Last edited by narinwee; 3 Jan 2008 at 18:21:38.

OverclockZone Member ae86's Avatar

ตัวผมใช้ m2N-E กับ 4200+ oc ไป 240*11 2.640 ไฟ 1.4 HTx4 อย่างอื่น Auto
    ไฟ 1.4 เยอะไปปะคับ ต่ำกว่านี้จอฟ้าตอนรันเข้า windows CPU ปกติมั๊ย เห็นคนอื่น ใช้ไฟแค่นิดเดียว
    ใครมีวิธีแก้ช่วยด้วยนะขอรับ

Quote Originally Posted by narinwee View Post
    ท่าน nawachookit ละเอียดดีจิงคับ
    พอดีจะไป OC เครื่องเพื่อนน่ะครับ

เอ่อ ท่านครับ ผมปรับตามที่ท่านบอกมาทั้งหมดได้ 2.60 พอดี แล้วถ้าจะให้มันมากกว่านี้ควรปรับตรงไหนครับ

อ่อ เครื่องเพื่อนผมใช้ Kingmax 1GB*2 ครับ 667
    อยากไปมากกว่านี้ ปรับเพิ่มเอาตรงนี้ CPU Frequency (MHz) : [248] หรือ [260] ค่อยๆเพิ่มที่ 2-3 พอนะ จะได้ไปไกลหน่อย

OverclockZone Member

อยากลองบ้างจังเลย

OverclockZone Member Friday~13rd's Avatar

Quote Originally Posted by narinwee View Post

Alive NF6G VSTA อดีต เคยผ่านมือมาช่วงนึง...ลองดูเป็นแนวทาง ครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...470#post495470

.

Bookmarks

Bookmarks