Announcement

Collapse
No announcement yet.

cmos check some srror

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• cmos check some srror

เวลาเปิดเครื่องคอมส้กพัก พอbiosเช็คระบบแล้วมีขอความว่า cmos check some error เกิดจาก
    อะไรครับ มีวิธีแก้ไหมครับ ขอบคุณครับ

mandboard ซื้อมานานยังอ่ะ ถ้านานแล้วอาจจะเป็นที่ ถ่าน manboard หมดก็ได้ครับ

Comment

มีสองอย่างอ่ะครับผม ดูที่ถ่าน bios ถ้าเปลี่ยนแล้ว ยังไม่หายก็ ต้องเคลมบอร์ดดูครับ bios อาจจะเสีย

Comment

อาการ์ณนี้ผมเคยเป็น กับ A7N8X-X ตอนนั้นโชคร้ายมากๆแค่จะคล๊อก บาตัน 2500 ไป 3200 แต่มันแต๊ปบอร์ดมันก็ขึ้นข้อความแบบนี้ ตอนแรกนึกว่าจะไม่ไปไร เคลียไบออสก็หายแต่ปรากฎว่า เคลียก็แล้ว เปลี่ยนถ่านก็แล้ว มันไม่ยอมคืนสภาพ ไบออสเสียครับ ก็เลยต้องไปเทรินตัวหใม่มา - -

Comment

ที่เจอส่วนใหญ่ถ่านหมดครัีบ .....

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ ทำตามที่โพสแล้วครับ อาการยังเหมือนเดิมครับ คงด้องส่งเคลมแล้วครับ ซื้อมายังไม่ครบเดือนเลยครับ

Comment

อ้าว ผมอ่านผิดนี่นา ซี มอส เช็ค ซัม สะเหร่อ ... อาการนี้ยังไม่เคยเจอครับ .. อุ้ย...ล้อเล่น

Comment

Working...
              X