Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความร่วมมือ งดการแจกเพลงและเสียงในทุกรูปแบบ ที่ละเมิดลิขสิทธิ์

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความร่วมมือ งดการแจกเพลงและเสียงในทุกรูปแบบ ที่ละเมิดลิขสิทธิ์

Originally posted by jaaja
    กฏ กติกา มารยาทในการโพสและตอบกระทู้

๑) เวปนี้เป็นที่สาธารณะ ดังนั้น การนำข้อความใดๆ ไปใช้อ้างอิงหรือ copy แล้ว ส่ง forward mail ควรอยู่ในดุลพินิจของตนเอง เพราะ คนบางคน ยังขาดความเข้าใจ อาจจะก่อปัญหาได้ ซึ่งทางเว็ปแห่งนี้ ไม่ขอมีส่วนรับรู้ด้วย ไม่ขอรับผิดชอบ

๒) คณะผู้ดูแลเวปจึงใคร่ขออนุญาต คาดหวังว่าทุกท่านที่เข้ามาใช้เวปแห่งนี้ จะให้ความร่วมมือกับผู้ดูแล เคารพความคิดเห็นส่วนใหญ่ของเพื่อนสมาชิก และ เรียนรู้ กติกา มารยาท ที่พึงปฏิบัติในเวปแห่งนี้ กระทู้ต่าง ๆ ในเวปนี้ถือเป็นข้อความ ความคิดเห็นส่วนบุคคล ดังนั้นห้ามมิให้นำไปใช้อ้างอิง ในทางวิชาการใด ๆ ทั้งสิ้นหากสมาชิกหรือผู้มาเยือนท่านใด ทำการคัดลอกข้อความหรือกระทู้ใด ๆ ไปเผยแพร่ ไม่ว่าทางใดก็ตามแต่ ทางคณะผู้ดูแลจะไม่รับผิดชอบใด ๆ ต่อข้อความนั้นๆ ทั้งสิ้น

๓) คณะผู้ดูแลเวปขอสงวนสิทธิ์ในการ ลบและ/หรือปิด กระทู้หรือข้อความ ที่เห็นว่าไม่เหมาะสม โดยมิต้องแจ้งล่วงหน้า

๔) ไม่อนุญาตให้นำข้อมูลส่วนตัวรวมไปถึง Email address ของสมาชิกไปใช้ประโยชน์ทางธุรกิจการค้าใดๆทั้งสิ้น

๕) คณะผู้ดูแลเวปสงวนสิทธิ์ในการปรับโทษสมาชิก และ ยกเลิกบัญชีผู้ใช้ ในกรณีที่สมาชิกท่านนั้นละเมิดเงื่อนไขการสมัครสมาชิก และระเบียบข้อบังคับตามประกาศนี้

๖) ห้ามการแสดงความคิดเห็นอันพาดพิงถึงสถาบันพระมหากษัตริย์และพระบรมวงศานุวงศ์ รวมถึงการแสดงความคิดเห็นที่ขัดต่อพระราชบัญญัติหรือกฎหมายที่่เกี่ยวข้องกับการแสดงความเห็นบนเครือข่ายอินเทอร์เน็ต

๗) ห้ามใช้ข้อความหรือความเห็นที่ลบหลู่ต่อศาสนาใดๆทั้งสิ้น

๘) ห้ามกระทำการใดๆที่ผิดต่อหลักกฏหมายของประเทศชาติเด็ดขาด ถ้าละเมิดไม่ว่าทางใดก็ตาม คณะผู้ดูแลเวปไม่ขอรับผิดชอบใด ๆ ทั้งสิ้น

๙) สมาชิกควรแสดงข้อคิดเห็นด้วยเหตุด้วยผล แนะนำตักเตือนเพื่อนสมาชิกด้วยไมตรีจิต โดยงดเว้นการแสดงความเห็นที่ดูหมิ่นดูแคลน เยาะเย้ย ถากถาง ภูมิปัญญาของผู้อื่น สมาชิกควรแสดงความคิดเห็นด้วยความสุภาพ งดเว้นถ้อยคำหยาบคายหรือข้อความเท็จที่กล่าวหาให้ร้ายผู้อื่นเพื่อชักจูงให้เกิดความเข้าใจผิดหรือยั่วยุให้เกิดการแตกแยก ทะเลาะวิวาทซึ่งทำลายความสามัคคีในหมู่คณะ

๑๐) เวปไม่สนับสนุนการโฆษณาใด ๆ ในเชิงพาณิชย์และประโยชน์ส่วนตนเด็ดขาด

๑๑) กรุณามีมารยาทต่อเพื่อนสมาชิกด้วยกัน หลีกเลี่ยงการโพสต์ที่ด่าทอ ข่มขู่ หรือรบกวนสมาชิกท่านอื่น ซึ่งอาจทำให้สมาชิกท่านอื่นเกิดความโกรธเคืองในภายหลังได้ งดการโจมตีสมาชิกด้วยกันด้วยวาจาที่หยาบคาย หรือกล่าวพาดพิงถึงบุพการี และรวมทั้งการพาดพิงชาติกำเนิด

๑๒) งดการเหยียดหยามทีมอื่นโดยเจตนา ควรเคารพในความเห็นซึ่งกันและกัน เพราะสมาชิกทุกท่านในบอร์ด ถือว่ามีสิทธิเท่าเทียมกัน ไม่ควรต่อว่า โจมตี หรือเหยียดหยามทีมอื่นโดยเจตนา
    โปรดระวังเรื่องละเอียดอ่อนแบบนี้ กรุณาอย่าคิดว่าข้อความที่ท่าน post ไปเพียงเพื่อเล่นตลก เพราะสมาชิกท่านอื่นอาจไม่ตลกด้วยก็ได้ ( เราจะดูจากเจตนาเป็นหลัก )

๑๓) งดตั้งกระทู้ล่อเป้าและปั๊มข้อความเดิมซ้ำๆ ในกรณีที่โพสต์สิ่งที่ไม่เกี่ยวข้องกับเนื้อความในกระทู้
    เพื่อจงใจปั๊มให้เพิ่มขั้น ด้วยการโพสต์ข้อความเดิมซ้ำๆ คณะผู้ดูแลเวปจะพิจารณาถึงขั้นลบ user หากว่าตักเตือนแล้ว ยังคงจงใจส่อเจตนาที่จะก่อกวนบอร์ด

๑๔) เชื่อฟังในการตักเตือนของคณะผู้ดูแลเวป, Moderators รวมทั้ง เพื่อนร่วมสมาชิก โดยคำนึงถึงความเห็นส่วนรวมเป็นหลัก เพื่อนๆสมาชิกมีสิทธิที่จะตักเตือนกันเอง หากพบเห็นข้อความที่ไม่พึงประสงค์ และทางคณะผู้ดูแลเวป, Moderators ที่ได้รับการแต่งตั้ง มีสิทธิที่จะตักเตือนได้เช่นกันเสมือนหนึ่งเป็นทีมงานของบอร์ดนี้

ขอให้ให้เกียรติซึ่งกันและกัน ระลึกอยู่เสมอว่า ข้อความที่ท่านจะ Post ลงไปนั้น มีคนจำนวนเป็นหมื่นที่อ่านอยู่ อาจเกิดปัญหาภายหลัง และทางคณะผู้ดูแลเวป จะจัดการโดยดูเจตนาของผู้เป็นชนวนของปัญหา

๑๕) เรื่องของการกระทู้ซ้ำ เพื่อกันไม่ให้กระทู้ดีๆ ตกไปเร็ว จะพิจารณาตามความเหมาะสม เพื่อกันไม่ให้กระทู้สำคัญๆตกลงไปเร็ว และระวังข่าวซ้ำกัน หัวข้อข่าวที่ซ้ำ หรือไม่มีประโยชน์ต่อส่วนรวม คณะผู้ดูแลเวปขอสิทธิที่จะทำการลบ และชี้แจงในภายหลัง

๑๖) ถ้าต้องการเพิ่มเติมหรือเปลี่ยนแปลงอะไรใน Reply ของตัวเอง ให้ใช้วิธี Edit(แก้ไข)ข้อความเดิม (อย่าโพส Reply ของตัวเองติดกัน)

๑๗) เรื่อง Avatar และ Sig ขอให้งดภาพที่ดูแล้วไม่เหมาะสม หยาบคาย,ลามกอนาจาร, เชิงพาณิชย์ และหลีกเลี่ยงข้อความที่ด่าทอ เหยียดหยาม ยุแหย่ หรือปลุกระดม สมาชิกท่านอื่น

๑๘) คำพูดทุกคำพูดของคณะผู้ดูแลเวป และ Moderators ถือเป็นเด็ดขาด

เนื่องจากเข้าใจกันดีนะครับว่าคนในเว็บบอดของเรามีน้ำใจกัน แต่เกรงเรื่องลิขสิทธฺนะครับ ยังไงขอความร่วมมือ เพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ สมาชิกในเว็บด้วยนะครับ
    1. link ที่นำไปสู้การ Download เพลงอันผิดลิขสิทธิ์ ทั้งหมด
    2. ห้ามการฝากไฟล์ หรือ โพสลงในกระทู้ในว่าใด ๆ ทั้งสิ้นที่เกี่ยวกับลิขสิทธิ์

ขอบคุงที่ให้ความร่วมมือนะครับ
    Dr.zadd

PS. ยังไง ฝาก MOD ท่านใดก็ได้ ปักหมุดไว้เพื่อนให้เข้าใจกันด้วยนะครับ
    Last edited by ด๊อกเตอร์แซด; 2 Jan 2008, 22:42:35.

โว้เย

จะทราบกันทุกคนมั้ยคับเนี่ย = ="

Comment

ขอโทษครับ นู๋ผิดไปแล้วเต็มประตูเลยเรื่องโพสลิงค์เพลง

ขอโทษด้วยนะครับที่โพสไป

Comment

(^-^)

Comment

แจ้งเรื่องละเมิดลิขสิทธิ์
          ถ้าผมเห็นท่านใด แจกเกี่ยวกับ เรื่องละเมิดลิขสิทธิ์ อีก ผมจะ พิจารณา user ของท่าน
          ว่าเหมาะสมจะเป็น สมาชิก เว็บแห่งนี้หรือไหม

ถ้าจะแจกกัน ให้ PM หรือส่งเมลหากันจะดีกว่า ไม่ต้องมาโพสไว้ในเว็บแห่งนี้

แจ้งให้ทุกท่านทราบ คงเข้าใจในเรื่องนี้นะครับ ขอความร่วมมือกันหน่อย

Comment

คือผมเคยโพส แต่ลบไปล่ะครับ
            แต่เพลงที่ผมโพส มันสามารถ ดาว์ดโหลดได้ฟรี แบบถูกลิขสิท เพราะคนทำเป็นคนปล่อยไห้โหลด เพราะทำเพราะความชื่นชอบเฉยๆ ไม่ได้ทำมาขาย
            แบบนี้ผิดป่ะครับ
            เวปของ pipoelo
            มันสามารถโหลดได้ที่เวปเลย

Comment

ผมเคยเอาเพลง ใต้ดินของ Retrospect ลงอ่ะคับ เรยโดนลบเรย

ยังไงก็ขอโทดด้วยนะคับ ........................

Comment

รับทราบคับ^^"

Comment

Originally posted by nitroboy View Post
                  คือผมเคยโพส แต่ลบไปล่ะครับ
                  แต่เพลงที่ผมโพส มันสามารถ ดาว์ดโหลดได้ฟรี แบบถูกลิขสิท เพราะคนทำเป็นคนปล่อยไห้โหลด เพราะทำเพราะความชื่นชอบเฉยๆ ไม่ได้ทำมาขาย
                  แบบนี้ผิดป่ะครับ
                  เวปของ pipoelo
                  มันสามารถโหลดได้ที่เวปเลย
                  แนะนำว่า บอกกันทาง PM จะสะดวกกว่านะครับ

Comment

-*-

Originally posted by ด๊อกเตอร์แซด View Post
                    แนะนำว่า บอกกันทาง PM จะสะดวกกว่านะครับ
                    ครับผม
                    แต่ยังไงก็
                    ผมกล่าวขอโทดก่อนเลยแล้วกันครับ
                    ทำๆไป ลืมคิด (ติดเล่นเวปไต้ดินบ่อยไป T_T)

ขอโทดนะครับ

Comment

ไม่ว่ากันครับ ขอให้คิดถึงส่วนรวมครับเว็บนี้เป็นเหมือนห้องของเราครับ ^^ ช่วย ๆ กันครับ

Comment

แงๆ

ไปดีกว่า บาย

Comment

ป้องกันไว้ก่อนก็ดีครับ แต่ยังไงก็ส่งทางPMกันได้ไม่ผิดใช่ไหมครับ

Comment

รับทราบคับ

Comment

รับทราบครับ

Comment

Working...
                              X