Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอสเปคเครื่องserver เอาไว้คุมเน็ตพร้อม ขอคำแนะนำด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอสเปคเครื่องserver เอาไว้คุมเน็ตพร้อม ขอคำแนะนำด้วยครับ

พี่ๆพอจะแนะนำโปรแกรมดีๆที่รันบน windows server หรือ window xp ที่
    1. สามารถบล็อกไม่ให้โหลดบิตได้
    2. มีการควบคุมเครื่องที่ใช้โดยต้องลงทะเบียนกับหอพัก(ทางหน้าเวบ)จึงจะเล่นได้
    3. สามารถจำกัดความเร็วเน็ตของแต่ละเครื่องได้
    4. ใช้งานง่ายด้วยครับ

สำหรับเครื่องserverครับขอแบบคร่าวๆโดย
    1. รองรับผู้ใช้โดยประมาณ 60 เครื่องพร้อมกันได้
    2. มีสายเน็ตเข้า 4 สาย ออกไป 3 หอพัก
    3. เปิด 24 ชั่วโมง

ขอบคุณมากเลยครับ ที่ถามมาคือยังไม่มั่นใจตัวเองว่าจะซื้อถูกป่าว กลัวซื้อผิดครับ

wLasH

mainboard แนะนำ intel classic D965LT ใส่ Xeon ก็พอหรือ ตระกูลQuadcore ก็พอครับ

Mainboard ที่เปิดได้นานมักจะเป็นของประเภท intel ทดลองด้วยตัวเอง ไม่มีการOverClock ผมเปิดมาแล้ว 4เดือนเต็ม
    Cradit พี่ๆร้านComp Ware

Comment

Originally posted by tapoo View Post
      mainboard แนะนำ intel classic D965LT ใส่ Xeon ก็พอหรือ ตระกูลQuadcore ก็พอครับ

Mainboard ที่เปิดได้นานมักจะเป็นของประเภท intel ทดลองด้วยตัวเอง ไม่มีการOverClock ผมเปิดมาแล้ว 4เดือนเต็ม
      Cradit พี่ๆร้านComp Ware
      งบประมาณนี่เท่าไหร่ครับ แล้วใส่พวกC2Dได้ป่าวครับ
      ขอคำแนะนำเรื่องsoftware ด้วยครับ

Comment

Working...
      X