Announcement

Collapse
No announcement yet.

ATI 2600 xt ต่อออกทีวียังไงคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ATI 2600 xt ต่อออกทีวียังไงคับ

ati 2600 xt ต่อออกทีวียังไงคับ
    ตัว s-video คับเวลาต่อมันมี สามสีงงคับ .....เวลาเสียบด้านหลังทีวีมันมี3สี สีเหลือง ขาว แดงอ่ะ
    แต่ที่มันแถมมากะการ์ดจอมันเป็นดังรูปเสียบไม่ถูก
    สีเขียว - เสียบกับสีอะไร.........
    สีแดง - เสียบกับสีอะไร....
    สีน้ำเงิน - เสียบกับสีอะไร.... แล้วเวลาตั้งค่า ตั้งไงคับช่วยสอนหน่อยคับ.....(เผอิญไม่เคยใช้ค่ายแดง)
    Attached Files

สายที่เห็นเป็นสายที่เสียบกะทีวีรุ่นใหม่ๆ เป็นสายสี แดง เขียว น้ำเงิน หรือ เรียกว่า Component
    ถ้าเป็นทีวีรุ่นเก่าจะมีแค่สายภาพเส้นเดียว มีหัวสีเหลือง

วีธีการต่อ ทีวีรุ่นใหม่ ให้ต่อตามสีด้านหลังทีวีได้เลยแต่ต้องเป็น ขั้วที่เขียนว่า IN นะครับ
    ทีวีรุ่นเก่าคุณต้องหาซื้อสายแบบรุ่นเก่า ที่เป็น S-VIDEO แล้วออกมาเป็นหัวสีเหลืองหัวเดียวครับ
    ถึงจะต่อได้ครับไม่งั้นต่อไม่ได้ครับ

หลังจากนั้นให้ไปตั้งค่าจอให้ออกเป็น 2 จอครับ

Comment

อ๋อ..กระจ่างเลยคับแล้วเวลาต่อต้องต่อให้ครบใช่ไหมคับ...ขอบคุณคับ.....โชคดีจังเพิ่งซื้อทีวีมาใหม่เลยมีComponent

Comment

Originally posted by videop View Post
        สายที่เห็นเป็นสายที่เสียบกะทีวีรุ่นใหม่ๆ เป็นสายสี แดง เขียว น้ำเงิน หรือ เรียกว่า Component
        ถ้าเป็นทีวีรุ่นเก่าจะมีแค่สายภาพเส้นเดียว มีหัวสีเหลือง

วีธีการต่อ ทีวีรุ่นใหม่ ให้ต่อตามสีด้านหลังทีวีได้เลยแต่ต้องเป็น ขั้วที่เขียนว่า IN นะครับ
        ทีวีรุ่นเก่าคุณต้องหาซื้อสายแบบรุ่นเก่า ที่เป็น S-VIDEO แล้วออกมาเป็นหัวสีเหลืองหัวเดียวครับ
        ถึงจะต่อได้ครับไม่งั้นต่อไม่ได้ครับ

หลังจากนั้นให้ไปตั้งค่าจอให้ออกเป็น 2 จอครับ
        หลังจากนั้นให้ไปตั้งค่าจอให้ออกเป็น 2 จอ // ทำยังไงอ่ะครับ
        ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

แล้ว 8600 GT มันต่อได้ไหม แล้วทำเหมือนกันกับข้างบนหรือป่าว

Comment

Working...
          X