Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมต้องเปิดท่อ ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมต้องเปิดท่อ ครับ

VGA ทำไมต้องเปิดท่อ ครับ ใคร เขาตกลงไปในท่าหรือ ??
    งั้นถามละกันครับ
    1.เปิดท่อเพราะ ??
    2.มีผลต่างกันยังไง ??
    3.เปิดยังไง ?? คร่าว ครับ
    4.มีผลกระทบหรือไม่ อย่างไร ??
    5.ถ้ามันเปิด บ่ได้เพราะ จังได๋ ??
    6.ในเมื่อมันเปิดได้ แล้วทำไมโรงงาน ไม่เปิดมาให้เลย ??
    7.มี % ERROR ไหม
    (% ERROR หาได้จากเอาค่า จริง ลบ ค่าที่หาได้ หาร ค่าจริง คูน 100 - -* )

แค่นี้ละครับ ขอบ คุณมั่ก ๆ ครับ

1.ถ้าเขาปิดไว้เราก็เปิดเพื่อประสิทธิภาพที่แอบแฝงไว้จะได้ทำงานไงครับ(ถ้าเขาไม่ปิดไว้เราไม่สามารถเปิดท่อได้ครับ ทำได้แค่บางรุ่นเท่านั้นครับ)
    -----------------------
    2.ท่อเยอะขึ้นการไหลเวียนข้อมูลมากขึ้นแน่นอนความเร็วจะเพิ่มขึ้นครับ มากน้อยแล้วแต่รุ่นครับ แต่เร็วขึ้นครับ
    3.ใช้โปรแกรม riva turner ครับ ขั้นตอนดูได้จากบทความที่หน้าแรกของเว็บเลยครับ
    4.มีผลกระทบครับ การ์ดบางตัวเปิดไม่ผ่านภาพจะแตกครับ ถ้าทำการปิดท่อแล้วภาพยังแตกไม่หายคงจะต้องไปเครมครับ แต่เครมได้ครับ ไม่มีปัญหาอะไร อย่าไปบอกว่าภาพแตกเพราะเปิดท่อก็แล้วกันครับ อิอิ
    5.อันนี้พูดยากครับรุ่นนี้สามารถเปิดท่อได้ แต่การ์ดบางตัวเปิดไม่ผ่านก็มีครับ แล้วแต่ดวงล่ะครับ
    6.เท่าที่ผมทราบ เขาไม่ทำกันเพราะ ติดสัญญาที่ให้ไว้กับค่ายการ์ดจอนั้นๆน่ะครับ เลยปรับแค่ คอร์-เม็ม แล้วค่อยเอามาขายเท่านั้นครับ
    7.มีแน่นอนครับ การเปิดท่อมีความเสี่ยงไม่ผ่าน แต่เครมได้ไม่มีปัญหาครับ แต่รอเคลมคงจะเสียเวลาล่ะครับ

Comment

ขอบคุน คุน guru มากครับ
      กะว่าจะไปหาเปิด ท่อตามซอยซะหน่อย *0*

Comment

ระวัง....ตกท่อนะครับ อิอิ

Comment

ระวังท่อตันด้วยนะครับ

Comment

แล้วถ้าผม เป็นเด็กซื่อสัตย์ อะครับ
            ผมไม่เคยโกหก ใคร
            เขาถามว่ามันเป็นอะไร ???
            ผมตอบจอแตก
            เขาถามว่าไปทำอะไร??
            ผมตอบไปเปิดท่อ

แล้วเขาจาให้เคลมไหม นิ - -*
            เขาคงเห็นในความ ซื่อสัตย์

แล้วเอา มาแถมให้อีก 1 ตัว - -*

Comment

แต่ที่แน่ๆกระทู้นี้น่าจะตกจากบอร์ดนี้ไปอยู่ HW เหอๆๆ

Comment

^
                ^
                ^ถูกครับ

Comment

ระวังท่อแตกนะครับ

Comment

ถ้า ท่อแตกแล้วทำไงอะ เพ่ !!!!

เรียก ช่างประปา มาหรอ เพ่!!!

Comment

โดน ย้าย ก็ กลัว ดิ - -*

Comment

Working...
                      X