Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง HD3870 กับ ภาพช้า pes2008 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง HD3870 กับ ภาพช้า pes2008 ครับ

E2140 ลากมา 3g
    การ์ดจอ 256m แบบธรรมดา
    แรม 2g 677

ลงแพท 1.2 แล้วนะครับ ก็พอเล่นได้
    แต่มันติดที่ว่า เวลาเล่นเกมส์ ส่งบอลยาว ภาพมันไม่กระตุก แต่จะเห็นเป็นเฟรมๆ ไป แต่ไวมาก [กะตุกแบบไวๆ]
    พอเข้าถาพช้า จะสะดุดนิดหน่อย [ภาพช้า ocแล้วมันจะกระตุกน้อยลงกว่าตอนไม่ oc]

ถ้าใช้ HD 3780 ปัญหาพวกนี้จะหายไหมครับ

กด VSYNC ที่ Setting ด้วยครับ มันน่าจะหาย ลองดูครับ

ใครว่างช่วยกดทีครับ เวปให้คนกดเข้าน่ะครับ ไม่มีพิษภัย http://oat.myminicity.com/

Comment

เพล3เค้าก้ว่ากระตุกนิด ๆ
      เเต่เป็น ของค่ายเขียว Rsx
      เเล้วมันเกี่ยไรหว่า

Comment

เป็นที่การ์ดจอครับ ลองเปลี่ยนเป็น HD3850 ปัญหาหมดแน่ครับ ผมใช้ 8600GT ยังไม่กระตุกอะไรเลยครับ

Comment

ผมใช้ 7900GS กระตุก ตอน Replay
          มาใช้ 3870 หายสนิท

Comment

Originally posted by samart50 View Post
            ผมใช้ 7900GS กระตุก ตอน Replay
            มาใช้ 3870 หายสนิท
            ตอนรีเพลส่วนมากเป็นที่ตัวเกม ต้องอัพเดทแพท1.2ถึงจะหาย เกมส์นี้ไม่กินสเปคสูงขนาดนั้น
            7900GSกระตุก
            นี่8600GT 1024x768 high ออฟชั่น3ช่องติ๊กหมด เฟรมเรท60ตลอด
            Last edited by nawachookit; 2 Jan 2008, 19:59:55.

Comment

3850 ก็หายห่วงแล้วครับ

Comment

อัพ patch ของเกมเพิ่มครับ เกมมันมี bug

Comment

ผมว่า ช่วง replay มันปรับความละเอียดมากกว่าที่เราเล่นปกตินะครับ
                  เรื่องกระตุกกว่าก็ไม่แปลก
                  เปลี่ยนการ์ดให้มันแรงขึ้น คงช่วยได้
                  (ตอนแรกคิดว่าปัญหา ไม่ได้ใช้ Vsync แบบทื่ คห2 บอกซะอีก เคยโดนมา)

Comment

Working...
                  X