Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยวิเคราะห์อาการหน่อยคับ จนปัญญาละครับ MB ASUS/game 3D

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยวิเคราะห์อาการหน่อยคับ จนปัญญาละครับ MB ASUS/game 3D

flash bios หายสนิท

ขอบคุณครับ
    Last edited by golfgolf; 5 Jan 2008, 05:40:35.

flash bios หายสนิท
    Last edited by golfgolf; 5 Jan 2008, 05:40:52.

Comment

ภาพย้อนๆ หรือ delay ลดๆ เพิ่มๆ นี้... ได้ Overclock อยู่เป่างับ ? อาการเหมือนมันคำนวณ เวลาพลาดอะ ...พอไป แสดงผลออกมาเร็วกว่าที่ควรจะเป็นถึงจุดนึงที่มีการส่งข้อมูล check กับ server มันก็เลยส่งค่าใหม่ที่ควรจะเป็นกลับมา ก็เลยเป็นตัวย้อน หรือ delay skill เพิ่ม (จริงๆ มันเท่านั้นละ แต่เครื่องท่านแสดงไวเกิน) จิงๆ อาการนี้ถ้า net lag ก็เกิดได้เหมือนกันนะ แต่เหนท่านว่า เทสกับ catalyst ก็เป็นก็น่าจะเป็นอาการนี้มากก่า

ถ้า OC อยู่ลองปรับเป็น defualt ดูงับ

Comment

ไม่ได้ oc เลยครับท่าน load default bios ถอดถ่าน clear cmos ละกะเป็นครับ
        คืออาการมันไม่ชัดเจนอะครับ พังก็ไม่พัง -*- ดีก็ไม่ดี มีวิธีเทสบ้างไหมครับ

Comment

Working...
        X