Announcement

Collapse
No announcement yet.

งานเข้าแล้วครับ ซื้อคอมมาใหม่ครับแล้วเอามาต่แต่มันไม่ติดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งานเข้าแล้วครับ ซื้อคอมมาใหม่ครับแล้วเอามาต่แต่มันไม่ติดครับ

ซื้อคอมมาใหม่ครับ แต่ไม่ได้ซื้อ hard disk กับ cd rom ครับก็เลยให้เขาประกอบเข้ากับ case หมดทุกตัวครับยกเว้น hard disk กับ cd rom ครับแต่พอมาต่อกับ hard disk กับ cd rom แล้วไม่ติดครับ ทำไงดีครับซื้อมาเมื่อวานครับ

โปรแกรมอารายลงดีแล้วหรอคับ

Comment

เปิดไม่ติดนี่มันไม่เกี่ยวกับ Harddisk นะครับ ลองยกกลับไปให้คนที่ประกอบให้ เช็คใหม่ แล้วก็เอา Harddisk ไปด้วย

อาจจะต่อสาย ปิดเปิดผิดก็ได้เลยไม่ติด

แต่ถ้าเปิดติดแล้ว ไม่ Detect Harddisk ก็ว่าไปอย่าง

Comment

้้HDD ที่ว่ามามี OS อยู่แล้วใช่มั้ยครับ(แบบว่าทั้งวินโดวส์และโปรแกรมจากเครื่องเก่า)

ถ้าเป็นแบบนั้นต้องฟอแมตลง Window ใหม่ครับ

Comment

เปิดเครื่องมาครับกด delete เข้าไบออส ไม่ได้เลยครับแล้วพอเปิดเครื่องไม่มีเสียงปิ๊บของแรมเลยครับอาการเหมือนเปิดแล้วไม่ได้ใส่แรมยังไงยังงั้นครับถอดออกมาขัดแล้วก็ไม่หายครับ(เกี่ยวกันหรือเปล่าครับ) hdd มี os
          อยู่แล้วครับแล้วจะเข้าไป foremat ยังไงครับ หน้าจอโชว์ chack you pc อย่างเดียวเลยครับ

Comment

hdd แบบไหน ลองใส่ทีละอย่างดูยัง

Comment

sata 1 ครับ

Comment

พัดลม cpu ทำงานหรือป่าวครับ ลองไล่เช็คสายไฟดูทีละอย่าง
                ส่วนอาการที่ว่าเหมือนไม่ได้ใส่แรม ถ้าไม่ได้ใส่จริงๆ มันจะตี๊ดยาวๆ ไม่หยุด แต่ก็น่าจะมองเห็นอยู่นะว่าใส่หรือไม่ใส่

Comment

Originally posted by naymong View Post
                  พัดลม cpu ทำงานหรือป่าวครับ ลองไล่เช็คสายไฟดูทีละอย่าง
                  ส่วนอาการที่ว่าเหมือนไม่ได้ใส่แรม ถ้าไม่ได้ใส่จริงๆ มันจะตี๊ดยาวๆ ไม่หยุด แต่ก็น่าจะมองเห็นอยู่นะว่าใส่หรือไม่ใส่

พัดลม CPU ทำงานปกติครับแรมใส่อยู่ครับ คือตอนออกมาจากร้านรีบไม่ได้ลองเครื่องนะครับคิดผิดแล้วครับน่าจะยืม hdd ทางร้านเขาลองเครื่องไปที่ร้านก็ใกลครับ

Comment

Working...
                  X