Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนด้วยครับ AMD 7900gs and 8800gt OC

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนด้วยครับ AMD 7900gs and 8800gt OC

ขอสอบถามทุกท่านนะครับเผื่อว่ามีท่านใดมีเครื่องแบบเดียวกันครับ

ผมมีคอมสองต้วอยู่ที่บ้านนะครับ

ตัวแรก
    AMD X2 3800+
    M2N-E
    RAM 512*4 kington
    Spark 7900gs 512 i500
    HD 4 ลูก 160เป็น os
    psu Tunami 460w แท้

ตัวสอง

AMD X2 4000+
    M2N
    RAM 512*2
    INNO GF8800GT Overclock
    HD 250
    psu RICH 650w น่าจะไม่แท้

เครื่องทั้งสองตัวลงโปรแกรมเหมื่อนกันหมดนะครับ

เล่น MOTOGP 07 กับ dirt เครื่อง 8800gt กว่าครับ ลื่นกว่าเห็นได้ชัด

แต่ทำไมเล่น world in conflict ปรับทุกอย่างเหมือนกันหมด แล้วลอง branchmark ดูแล้วได้น้อยกว่าเครื่อง ที่ใส่ 7900gs เช่น
    7900 high ได้ 25 FPS
    8800gt high ได้แค่ 16 FPS

งงมากครับทำไม 8800 ได้น้อยกว่า

ขอสอบถามความคิดเห็นของทุกท่านด้วยครับผม

ขอบคุณครับและ happy new year

windows?

Comment

Window XP SP2 ครับผม

Comment

น่าจะเป็นที่ Ram ของท่าน กับ chipset ของ Board นะครับ

Comment

อย่างนี้ควรสลับ การ์ดจอกันหรือเปล่าครับระหว่างสองเครื่องนี้ครับ

Comment

World in Conflict น่าจะกินแรมมากกว่าครับ เลยเป็นเช่นนี้

Comment

Originally posted by ToFu View Post
              น่าจะเป็นที่ Ram ของท่าน กับ chipset ของ Board นะครับ
              Originally posted by panit101 View Post
              อย่างนี้ควรสลับ การ์ดจอกันหรือเปล่าครับระหว่างสองเครื่องนี้ครับ

เห็นด้วยกับสองท่านนี้ครับ

Comment

แรมเลยคับ....ผมว่าจะเล่นเกมส์จิง สลับการ์ดจอกันก็ดีนะ แต่ถ้าสลับไม่ได้ก็เพิ่มแรมไปอีก 1gb อย่างน้อยครับ
                ถูกมากมาย

Comment

จะลองสลับการ์ดจอดูครับ แล้วได้ความยังไงจะมาเล่าให้ฟังครับ

Comment

วันนี้ได้ไปซื้อ ram มาใหม่แล้วครับ OCZ 1GB*2 bus800

ใส่ไปก็แทบไม่ดีขึ้นภาพก็ยังต่ำอยู่เลยครับ อย่างนี้การ์ดจอมันเสียเปล่าก็ไม่รู้ว่าจะลองยกเครื่องไปที่ร้านดูครับ

Comment

ลองสลับ PSU ดูรึยังครับ

Comment

มาบอกความคืบหน้าครับผม

ตอนนี้ลองจับยัดในเครื่องเดียวตามนี้ครับ

m2n-e
                        3800+
                        OCZ 1GB +1GB bus 800
                        INNO 8800gt Overclock
                        DVDrw
                        HD160 ,250, 320
                        PSU tsunami 460w แท้

ลอง branchmark world in confilct แบบ high ได้ average 29
                        แบบ mid ได้ 40
                        runที่ 1440*900
                        แต่หลังจากลองหลายๆครั้งติดๆกัน ประมาณ 5 ครั้ง ก็เกิดอาการค้างเลยครับ

ไม่รู้ทำไม แต่โดยรวมแล้วดีกว่าตอนแรกครับ
                        คิดว่าการ์ดจอน่าจะร้อนจนค้างครับ ว่าจะลอง fix พัดลมดูครับ

หรือท่านอื่นมีข้อชี้แนะอย่างไรบ้างครับ

ถ้าผมจะลง vista 32bit จะทำให้ภาพในเกมสวยขึ้นเปล่าครับ

Comment

เพิ่มเติมนิดนึงครับ

ram ตัว bus800 กว่าจะใส่ได้ต้อง update bios ก่อนด้วยทีแรกก็ไม่รู้
                          กว่าจะเล่นได้ล่อไปหลายชม.

Comment

อาว เป็นงั้นไป ส่วน world in confilct นั้นมันเกมส์มหาโหดอยุ่แล้วครับ

Comment

เล่นที่ความละเอียดสูงไงครับ(1440*900) และ เกมแนวRTSมันจะมีจำนวนยูนิจเยอะๆจึงต้องใช้ประสิทธิภาพของซีพียูพอสมควรครับ

Comment

Working...
                              X