Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปรับอัตราทด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปรับอัตราทด

การปรับอัตราทดคืออะไรครับ?
    มีวิธีการปรับอย่างไร ต้องดูที่ไหนบ้างครับ?

ผู้รู้ช่วยทีนะครับ อยากรู้มาก

^o^

ถ้าหมายถึงเรื่องการทดแรม ก็ขอยกตัวอย่างจาก cpuz ของคุณนั้นแหละ ที่ทำไว้มัน 1:1

เอาแบบเข้าใจง่ายๆคือ บัส cpu : บัส ram (210:210)

Comment

ฺตามท่าน dears ไปติดๆ

Comment

แล้วการปรับอัตราทดนี้มีประโยชน์อย่างไรครับ ?
        มีวิธีการปรับอย่างไรครับ?

Comment

ดันครับ อยากรู้~~~~~~~

Comment

มีประโยชน์อย่างไร????
            - อันนี้ตอบไม่ได้

แต่ถ้าถามว่าเพื่ออะไร อันนี้ตอบได้
            - เพื่อเรียกใช้งาน cpu และ ram ให้ได้เต็มประสิทธิภาพสูงสุด เพราะใน2ส่วนนี้ ต้องทำงานสัมพันธ์กัน (ส่วนมาก) ดังนั้นจึงต้องมีการทดแรมให้ดี เพื่อหาจุดอิ่มตัวของอุปกรณ์ทั้ง2อย่างนี้ให้ได้

ถ้าหากอยากทราบแบบขยายความนะครับ ลองค้นกระทู้เก่าๆดูได้ เคยตอบเรื่องการทดแรมไว้เยอะมากๆเลย รับรองละเอียดยิบ พร้อมวิธีทำแถมด้วยตัวอย่างประกอบอีกต่างหาก

Comment

มันเป็นการปรับบัสให้เป็นลำดับในเครื่องครับ เพื่อที่จะได้ทดกันลงมาเรื่อยๆและขึ้นไปเรื่อยๆ บางทีจะถูกปรับอีตโนมัติโดย MCH (ถ้าตั้งเป็น auto )

Comment

Working...
              X