Announcement

Collapse
No announcement yet.

เสียวจริงๆ MSI 8800 GT มันร้อนๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เสียวจริงๆ MSI 8800 GT มันร้อนๆ

ผมเปดฝา case แล้วนะ
    เปิด พัดลม 100% ตามที่ msi u หรือ s แนะนำ
    เปิดแอร์ room temp 24 c
    ตัวเคสตั้งในที่ระบายอากาศสุดๆ
    driver จำเวอร์ชั่นไม่ได้ แต่เป็นตัวล่าสุดของ guru 3d อะ

temp ปกติ 55-60
    max temp ตอนเล่น crysis ล่อไป 78-80 c

อยากถามว่า อุณหภูมิระดับนี้ถือว่าเป็นอันตรายต่อการ์ดหรือไม่ หรือปกติก็แบบนี้แหละไม่ต้องไปใส่ใจ

หรือเอาไปเคลมดีหว่า

ไม่อันตรายหรอกคับ แต่ทำไมมันดูสูงแปลกๆ - -*

Comment

มะแปลก 8800GTก้อย่างนี้แหละ

Comment

โห...ถ้าไม่เปิดแอร์+ปรับรอบพัดลมผมว่า100องศา+แน่ ไม่ปกติแล้วมั่งครับ

Comment

Originally posted by vnchemical View Post
          เปิด พัดลม 100% ตามที่ msi u หรือ s แนะนำ
          driver จำเวอร์ชั่นไม่ได้ แต่เป็นตัวล่าสุดของ guru 3d อะ

max temp ตอนเล่น crysis ล่อไป 78-80 c

อยากถามว่า อุณหภูมิระดับนี้ถือว่าเป็นอันตรายต่อการ์ดหรือไม่ หรือปกติก็แบบนี้แหละไม่ต้องไปใส่ใจ

ความร้อนระดับนี้ถือว่าเป็นเรื่องธรรมดาของ8800GTอยู่แล้วครับยิ่งของMSIมันO/Cมาจากโรงงานแล้วด้วยยิ่งร้อนหนักไปกันใหญ่ ส่วนเรื่องจะมีปัญหาไหมผมก็ใช้อยู่ประมาณนั้นก็ไม่มีปัญหาไรนะครับ มันอยากร้อนก็ให้มันร้อนไปไม่เห็นมันจะน็อค แต่ว่าในระยะยาวมันก็น่าจะมีผลเสียนะครับ เพราะมันทำงานที่ความร้อนขนาดนี้มันก็ต้องเสื่อมเร็วกว่าปกติเป็นธรรมดา

ตอนนี้ผมซื้อHR-03GT+SilentCat9CM. มาใส่ให้มันก็เย็นและเงียบใช้ได้ครับ ปกติ42 Full load 57 ในห้องไม่เปิดแอร์ นับว่าลดลงมามากเลยครับ แต่ว่าค่าตัวมันสูงมากเลยครับ HR-03GTราคา1600 SilentCatราคา300 ราคานี้ซื้อจากJediนะครับ รวมๆค่าการ์ดกับชุดระบายความร้อนเกือบจะได้8800GTSแล้ว

Comment

มานเป็นธรรมดาของกาดจอที่มานร้อนแรง ^^

Comment

Originally posted by vnchemical View Post

ผมว่าร้อนเกินไป เปิดแอร์ 24 องศา แล้ว เปิดเคส + พัดลม 100% Fullload ยังไงก็ไม่น่าเกิน 70

ถ้าตามนั้นแต่พัดลมไม่ 100% 70+ น่าเป็นไปได้ แต่นี้ พัดลม 100% + เปิดเึคส....แอร์เต๋มๆ

Comment

Originally posted by fedora038 View Post

รวมๆค่าการ์ดกับชุดระบายความร้อนเกือบจะได้8800GTSแล้ว
                นั่นอะดิครับ

ประกัน 3ปี ของarc
                กลัวอย่างเดียวมันจะไปเจ๊งตอนหมดประกันพอดีอะดิ
                แล้วความร้อนระดับนี้มันจะมีผลต่อ slot pci ของเมนบอร์ดป่าวเนี่ย

Comment

เปลี่ยน Sink สิ

Comment

ตัวนี้ซิครับ ยังไงก็เย็นเจี๊ยบครับ

Comment

Working...
                    X