Announcement

Collapse
No announcement yet.

จัดไป HD3870 + HR03GT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

สวยดีครับ

Comment

เป็นไปได้ครับ ผมไม่ได้เช็ดซิลิโคนเก่าออก ตอนนั้นรีบ + ใส่ซิลิโคน หลอดบ้านๆ กะว่าถ้าขาย
      hr03gtต่อ คนซื้อไปจะได้ใช้ของดีน่ะครับ เอาไว้ถ้าว่างๆจะลองหยอด stock silicon ดู - - *

Comment

Originally posted by bowling_ocz View Post
        ไหง Rev.A ท่อน้อยกว่าแต่เย็นกว่าตัว GT ครับเนี่ย เป็นผลจากซิลิโคลนรึเปล่าท่านท่านใช้ซิลิโคนอะไรเนี่ยเย็นได้ใจ
        MX-2 ครับ

เย็นสะใจ ต่างกับตอนใช้ x1950xt เกือบครึ่งแนะครับ ^_^

Comment

ลองใส่ซิลิโคนของ thermalright เปิดมา 36c load ไม่เกิน 46c core 777
          mx2 นี่แรงจริงต้องหามาลองบ้างแล้ว

ดูไปดูมา rev.a จะคุ้มกว่าซะแล้ว ถ้าใส่กับ 3870 ถึงผมใส่ mx2 คงเย้นกว่าเดิมไม่มาก ดูแล้ว hr-03gt
          มันเหมาะกับ 8800gt มากกว่า (ใส่แล้วเห็นความต่างเยอะ ระหว่าง rev.a กับ gt)

ถ้าเอา hr03 rev.a มาใส่ 3870 จะได้ดีกว่า hr03gt ตรงนี้ละมั้ง
          1.ถุกกว่า 200
          2.น้ำหนักเบากว่า
          3.ใส่ได้หลากหลายรุ่น

เพิ่งปล่อย rev.a+tt silent cat ไป 1200 เสียดายนะนั่น T_T

Comment

ตกลงมันใส่ได้เหรอครับ นึกว่าต้องโม ขาเอา ร้านไหนครับ

Comment

ท่านขันน็อต มันยังไงครับ พอขันจนแน่น รู้สึกว่า board มันงอๆ หรือว่ามันไม่ต้องขันแน่นมากก็อยู่แล้ว

Comment

Originally posted by Hunter_JIK View Post
                ตกลงมันใส่ได้เหรอครับ นึกว่าต้องโม ขาเอา ร้านไหนครับ
                หมายถึงตัว hr03 rev.a หรือ hr03gt ครับ ถ้า hr03gt ใส่ได้เลยครับไม่ต้องโม
                แถม option ให้เลือก คือ จะใช้ชุด pwn zink เดิมๆ หรือใช้ที่มากับ hr03gt ก้ได้
                ผมเลือกของเดิมๆเพราะสวยดี ส่วนตัว rev.a ยังไม่เคยลองกับ 3870ครับเคยใส่แต่
                8800gt

Originally posted by pkris View Post
                ท่านขันน็อต มันยังไงครับ พอขันจนแน่น รู้สึกว่า board มันงอๆ หรือว่ามันไม่ต้องขันแน่นมากก็อยู่แล้ว
                หมุนให้แน่นครับ วิธีหมุนคือ ให้หมุนน๊อตเป้นรูปกากบาท
                คือ หมุนซ้ายบนให้แค่เกือบแน่น หมุนขวาล่างแค่เกือบแน่น หมุนขวาบนแค่เกือบแน่น
                หมุนซ้ายล่างแค่เกือบแน่น จากนั้นหมุนแบบเดิมให้แน่นๆทุกตัวเลย
                Last edited by xxxxxz; 4 Jan 2008, 23:58:53.

Comment

เยี่ยมทั้ง 2 ท่านเลยครับ ^^

Comment

Working...
                  X