Announcement

Collapse
No announcement yet.

เวลาที่ พวกท่านเลือก VGA ดูที่อ่ะไรบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ประกัน กะยี่ห้อ ครับ ความน่าเชื่อถือมาก่อน เเล้วดูว่าวันที่ซื้อเขามีอะไรขายบ้าง

Comment

ราคา+ความคุ้มค่า ก้อพอแล้วคับ

Comment

ดูการใช้งานครับว่าจะใช้งานด้านไหน เล่นเกมส์ เล่นเกมส์แบบไหน งบได้ไม่บานปลายครับ

ปล.คนขาย ก็มีส่วนนะยิ่งน่ารักยื่งเพื่มความยากชื้อมาขึ้นไปด้วย

Comment

ดูลักษณะที่จะเอาไปใช้ ความเหมาะสม ความคุ้มค่ากับเงินที่เสียและสิ่งที่ได้รับกลับมา(ความพอใจที่ได้)
          ปล.ต้องถามผู้มีอิทธิพลต่อชีวิตของเราก่อนว่า จะให้งบเท่าไร (เมียหลวง)

Comment

ประกัน....

Comment

Originally posted by sicklab View Post
              1.ดูเงินในกระเป๋า
              2.เปิดเวปหาข้อมูล
              3.เล็งๆรุ่นที่อยู่ในงบของเรา
              4.หาข้อมูลเปรียบเทียบ
              5.เลือกรุ่นที่แรงที่สุด คุ้มที่สุด เท่าที่เงินในกระเป๋าจะซื้อได้
              6.ไปซื้อ
              7.กลับมาประกอบ
              8.oc
              9.แต็บ
              10.ไปเคลม
              เอางั้นเลยหรอเนี่ย อิอิ

Comment

ของผม รุ่นไหนที่ชอบ แล้วตัดสินใจไม่ได้ ก็ฉีกกระดาษเขียนชื่อรุ่นแต่ละรุ่นเอาไว้ แล้วใส่กระป๋อง แล้วจับฉลากเอา อิอิ

ส่วนเรื่องสเป็ก ผมก็ดูที่บิท mem,core clock แล้วก็ bandwidth อีกที แหะๆ

Comment

Originally posted by Naluk View Post
                  ช่ายยเลยยย แต่ที่สำคัญ ซื้อที่ไร เกินงบทุกทีสิ เป็นอะไรก็ไม่รู้ใครเป็นอย่างผมบ้างอ่ะ
                  Originally posted by Deicide View Post
                  พูดซะเห็นภาพเลย
                  Originally posted by magnetic View Post
                  เอางั้นเลยหรอเนี่ย อิอิ

Comment

ผมว่าตอนนี้ดูแค่เสป็กแล้วมาตัดสินมันไม่ได้ครับ ลดผลทดสอบอย่างเดียวดีกว่า

บ้างตัวเสป็กสูงโคตรๆแต่ยังแรงสู้ตัวเสป็กต่ำกว่าไม่ได้เลย(แต่ตัวเสป็กต่ำขายแพงกว่าเพราะแรงกว่า)

สรุป ดูผลทดสอบอันดับหนึ่งเทครองลงมาเป็นอันดับสอง

Comment

งบประมาณ..คำเดียวครับ

spec เป็นแค่กรอบที่เราตั้งเป้าไว้
                      แต่เมื่อจะมาใช้งานจริงๆ หรือจะซื้อจริงๆ ก็ใช้ได้ไม่หมดหรอก

Comment

อืมผมก็ไม่รู้ว่า เค้าดูกันที่ไหน หรอก เพราะ ผมไม่ค่อนรู้เรื่อง

ก่อนอื่นเลย เราต้องหาข้อมูลเกี่ยวกับการ์ดจอที่เราต้องการจะซื้อครับ
                        เช่นเว็ปต่างๆ ที่เค้าเทส หรือ วิจารย์ อะไรบ้าง ข้อดีข้อเสีย
                        แล้วเอามาเทียบกับ ราคา ว่า ไหวไหม คุ้มไหม เที่ยบกับตัวอื่นๆ ที่ราคา พอๆกัน อ่ะครับแล้วค่อยตัดสินใจ

ไม่ใช่ ดุ่มๆ เดินไปซื้อเลย อันไหนแพงอันนั้นดีกว่า มันก็อาจจะถูก แต่บางตัวมันก็ไม่ใช่อย่างงั้นหรอก
                        แพงกว่าเยอะ แต่ดีกว่าหน่อยเดียวก็มีครับ

------------------------------------------------------
                        ที่เค้าพูดว่า ว่า ไปท์ไล หรือ ท่ออะไรพวกนี้ ผมก็ไม่รู้ หรอกว่ามันดูกันตรงไหน ข้างกล่องก็ไม่เขียนไว้ ในเว็ปที่
                        เค้าขายก็ไม่มี อยากรู้เหมือนกัน ว่า จะดูที่ตรงไหน รู้อย่างเดียวว่าไอ้นี่อ่ะ ถ้าเยอะยิ่งดี
                        -----------------------------------------------------
                        ส่วนอื่นๆ ให้ผู้รู้มาตอบต่อไปคับ

Comment

ดูความคุ้มค่าก่ะตังที่เราได้จ่ายไป

Comment

ดูว่าใช้งานระดับไหน

Comment

ผลเทส และ กระเป๋าตัง =_="

Comment

Originally posted by camell28 View Post
                                บิทคับต่อให้มากเท่าไหร่ถ้าบิทคนละเรื่องความแรงก็ต่างการแล้วไม่เชื่อท่านเอา 128 bit มาสู้กับ 256 bit ดูซิคับต่อให้ท่านCore & Mem แรงก่าเลยนะ อิๆ

หมายถึง 8600 กับ 7900 หรือเปล่า 5555
                                ระวังเดือดนะ

Comment

Working...
                                X