Announcement

Collapse
No announcement yet.

แรม Kingston อายุหลายปีแล้วเกิดเสีย ยังเคลมได้มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แรม Kingston อายุหลายปีแล้วเกิดเสีย ยังเคลมได้มั้ยครับ

เผอิญว่าคอมเครื่องใหม่เปิดใช้ไม่ได้ซะแล้วครับเลยเอาเครื่องเก่ามาใช้แทน

ทีนี้เปิดบูตได้แล้วแต่ไม่ขึ้น เลยถอด ๆ เสียบ ๆ แรมดู ก้อเห็นว่าพอถอด Kingston ออกไปแถวนึงมันใช้งานได้ครับ อาการอย่างนี้แปลว่าแรมนี้เสียแล้วใช่มั้ยฮะ

เป็น DDR 333 ครับ 512MB อายุ 3-4 ปีได้แล้ว ไม่ทราบว่ายังจะเคลมได้อีกรึเปล่าคับ

ถ้าได้ผมต้องไปที่ไหนของพันธ์ทิพย์เหรอคับ ช่วยแนะนำด้วยฮะ

ปล.ตอนนี้เครื่องเหลือ mem 256 MB เศร้าใจจิง จิง -*-

ได้คับ ถ้าของยังมีผลิตอยู่คับ^^"

Comment

Originally posted by Tonyja View Post
      เผอิญว่าคอมเครื่องใหม่เปิดใช้ไม่ได้ซะแล้วครับเลยเอาเครื่องเก่ามาใช้แทน

ทีนี้เปิดบูตได้แล้วแต่ไม่ขึ้น เลยถอด ๆ เสียบ ๆ แรมดู ก้อเห็นว่าพอถอด Kingston ออกไปแถวนึงมันใช้งานได้ครับ อาการอย่างนี้แปลว่าแรมนี้เสียแล้วใช่มั้ยฮะ

เป็น DDR 333 ครับ 512MB อายุ 3-4 ปีได้แล้ว ไม่ทราบว่ายังจะเคลมได้อีกรึเปล่าคับ

ถ้าได้ผมต้องไปที่ไหนของพันธ์ทิพย์เหรอคับ ช่วยแนะนำด้วยฮะ

ปล.ตอนนี้เครื่องเหลือ mem 256 MB เศร้าใจจิง จิง -*-
      การรับประกันlifetimeนั้น ตามปกติคือ รับประกันตลอดจนกว่าผู้ผลิตจะเลิกผลิตสินค้าเหล่านั้น และหลังจากเลิกผลิต บริษัทจะรับประกันสินค้าอีก1ปีครับ

ขั้นแรกคือ ลองถามdealerของคุณดูครับ ว่าตอนนี้ยังมีประกันอยู่หรือไม่

Comment

Originally posted by sicklab View Post
        การรับประกันlifetimeนั้น ตามปกติคือ รับประกันตลอดจนกว่าผู้ผลิตจะเลิกผลิตสินค้าเหล่านั้น และหลังจากเลิกผลิต บริษัทจะรับประกันสินค้าอีก1ปีครับ

ขั้นแรกคือ ลองถามdealerของคุณดูครับ ว่าตอนนี้ยังมีประกันอยู่หรือไม่
        บางเจ้ารับประกันหลังจากเลิกผลิต 3เดือนครับ

Comment

ขอบคุณมากนะครับ

Comment

อย่าว่ายังโง่นยั่งยี้เลยนะครับ ซื้อใหม่เถอะครับ ถือว่าใช้งานมันมาคุ้มแล้วล่ะครับ เครมเสียอารมเล่าๆ

Comment

Working...
            X