Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ Soundcard ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ Soundcard ทีครับ

Soundcardตัวไหนดีครับตอนนี้ดูอยู่3ตัว
    1.X-Fi Xtreme Music
    2.X-FI Xtreme Gamer
    3.X-Fi Platinum
    แต่ละตัวต่างกันยังไงครับถ้าจะซื้อเอาตัวไหนดีครับหรือมีตัวที่ดีกว่าแนะนำด้วยนะครับ(เอามาใช้รวมๆ ดูหนังฟัง เพลง เล่นเกม)

ตัวนี้ครับ Xtreme Music ครับ มือสอง 3,000 - 3,300 ราวๆ นี้ ... ตัวอื่นเกินจำเป็นครับ ... Gamer รุ่นเล็กไม่น่าเล่น ตัดโน่นตัดนี่ไปหมด มือ 1 ราคา 3,5XX ... Gamer FPS มือสองหายาก มือ 1 ก็แพงไป จริงๆ มันก็คือ Xtreme Music แต่โดนตัด DTS ออกไป มี X Ram เข้ามา แต่ช่วย Up Frame Rate ได้แค่ 15% ไม่คุ้มหรอกครับ

sigpic

Comment

ไม่ถึง 15% นะ และเกมส์ต้อง support x-ram ด้วย เช่น doom3 BF2142

ไม่คุ้มที่จะเสียงเงินเพิ่ม เมื่อเทียบกับ x-music

ฝรั่งเขาบอกว่า เอาตังส่วนต่างประมาณ 3000 ไปอัพการ์ดจอ ได้ผลมากกว่าเยอะ

ส่วน x-platinum มันก็คือ x-music ที่มี i/o เพิ่มที่ front panel

มี Balance IN / out พร้อม headphone amp / pre mic

Unbalance RCA Aux in

Coaxial+ optical in/out

Midi in/out

Remote control

ถ้าไม่ได้ใช้ ก็ข้ามไปได้เลย เปลืองตัง

ส่วน X-gamer ธรรมดา จะมีดีอยู่ที่ มี optical out onboard ถ้าใครได้ใช้ ก็ควรมองมันไว้

แต่ไม่คุ้ม เมื่อเทียบราคา x-music

สรุป x-music
      Last edited by battlecruiser; 2 Jan 2008, 20:29:13.

Comment

X-Fi Xtreme Music คุ้มสุดคับผม หามือสอง ในนี้เลยท่าน^^

Comment

Working...
        X