overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 16 of 16

Thread: ด่วน!!! เครื่องผมเป็นอะไรไม่รู้ครับ

OverclockZone Member

Default ด่วน!!! เครื่องผมเป็นอะไรไม่รู้ครับ

คือว่า มันขึ้นแบบนี้มาอะครับ

มันขึ้นมาบ่อยมากเลยครับ มันคืออะไรหรอครับ เพื่อนผมบอกว่าให้รัน Chkdsk อะครับ
    รันแล้วก็ยังเป็นอีกนะครับ
    แล้วตอนนี้ไดรฟ์ D ผมมีอยู่แค่1ไฟล์เองครับ ไฟล์อื่นๆหายไปไหนหมดไม่รู้ครับ ใครรู้ช่วยบอกผมทีครับ

OverclockZone Member TaO_OaT's Avatar

คลิกขวาไดร์ที่มีปัญหาแล้ว properties > tool แล้วคลิกตามรูปครับ แล้วคลิก chk ทุกอย่างดูครับ
    ถ้าเข้าได้แล้วเป็นอีก hdd น่าจะเริ่มมีปัญหาแล้ว ว่าแต่เครื่องดับหรือ reset บ่อยมั้ยครับ
    รูป รูป
    Last edited by TaO_OaT; 2 Jan 2008 at 20:56:02.

ไม่เลยนะครับ แต่ว่าไอ้นี่มันขึ้นมาบ่อยผิดปกติครับ กะจะลองย้อนเวลาคอมไปวันก่อนๆดูอะครับ มาลองถามคนอื่นดูอีกทีดีกว่า

อ่อ ก่อนที่จะขึ้นแบบนั้น มันมีแบบนี้มาก่อนนะครับ

แล้ววิธีที่พี่ให้ผมไปทำ ผมทำแล้วนะครับ แต่มันไม่สำเร็จอะครับ มันบอกว่า window was unable to complete your check อะไรประมาณนี้แหละครับ

OverclockZone Member TaO_OaT's Avatar

- -a อ่านะ สงสัยปมหมดปัญญาเหมือนครับ ลองลงใหม่ดูครับ ถ้า hdd ไม่มีปัญหา ไม่กมี็ไวรัสครับ

ผมรู้แล้วครับ ไฟล์ไม่ได้หายไปครับ แต่ที่หัวข้อหลักอะครับ(เวลาตอนที่เปิดไดรฟ์ D มาหน้าแรกเลยนั่นแหละครับ หายไปหมด) แล้วเวลาจะเข้าโฟลเดอร์อะไรต้องพิมพ์ครับ ถึงจะหาเจอ แต่หน้าหลักมันไม่มีอะไรครับ แบบนี้นะครับ

เวลาจะเข้าโฟลเดอร์อะไรก็ต้องพิมพ์ทางด้านบนเอาอะครับ ตัวโฟลเดอรืหลักมันหายไปไหนบอกหน่อยครับ

OverclockZone Member Takumigrit's Avatar

เหมือนโดน วายร้ายเลย

โดนไวรัสแล้วครับ

ใช่หรอครับ ถ้าโดนไวรัส โปรแกรมสแกนไวรัสผมก็ต้องบอกผมแล้วสิ-*-
    คือไฟล์ทุกอย่างไม่ได้หายนะครับ เพียงแต่มีหน้านี้เท่านั้นที่หาย ผมลองพิมพ์ต่อจาก D:/ แล้ว พิมไปว่า D:/Program Files ก็เข้าได้นะครับ เพียงแต่มันไม่มีรูปโฟลเดอร์ขึ้นมาเท่านั้นเอง(ก็คือรูปไดรฟ์ดีที่ผมโพสต์ไว้ข้างบนนะครับ มองไม่เห็นอะไร แต่ถ้าพิมเข้าไปในโฟลเดอร์เลยจะเห็นข้อมูลครับ)(บ้านผมใช้ AntiVir สแกนไวรัสนะครับ) มีอะไรที่พอช่วยผมได้บอกด้วยนะครับ ขอบคุณอย่างสูงครับ
    Last edited by Zenith Of Destination; 2 Jan 2008 at 22:13:05. Reason: เพิ่มความเข้าใจ

OverclockZone Member bankkanb's Avatar

โดนไวรัสแล้วครับ ผมว่าไม่นานมันจะลามไปไดรฟ์อื่นด้วยนะครับ อาการแบบนี้เหมือนเคยเจอ

OCZone TV-Host KiDMaioRKz's Avatar

AntiVir นี่ใช้ตัวฟรี รึเปล่าครับ งั้นมันก็ไม่คลอบคลุมหรอกครับ
    เสียเงินเท่านั้นครองโลกครับ
    หรือจะโหลดบิตก็ได้ครับ
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

OverclockZone Member jshow's Avatar
    คนดี?ไม่มีที่อยู่

*-* แก้ได้ยังค๊าบ เข้ามาเก็บความรู้ *0*

ใช่ครับ จะแก้ยังไงดีครับ ต้องซื้อฮาร์ดดิสใหม่เลยรึเปล่าครับ แล้วถ้าลงวินโดว์ใหม่จะปกติดีเหมือนเดิมมัย้ครับ

OverclockZone Member Dara_KiKu's Avatar

File บางอย่างที่สำคัญๆ มันหายไปหรือเปล่าคะ เราเคยเป็นนะ แต่ให้เพื่อนลง วินโดว์ให้ มันก็เลยหายเป็นปกติแล้วค่ะ

หาวิธีแก้ไขให้ได้นะ Zenith Of Destination สู้ ๆ สู้ตายค่ะ

OverclockZone Member Squall's Avatar

ฟอร์แมต hdd ทั้งลูกทุกไดร์ฟไวรัสหายแน่ครับ

มันหายแล้วครับ อยู่ดีๆก็หายครับ ขอบคุณทุกๆคนมากครับ ถ้ามันเป็นอีกจะมาบอกอีกทีครับ

Bookmarks

Bookmarks