Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด่วนครับ T^T

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด่วนครับ T^T

คอมผมหลังจากไม่ได้เล่นช่วงปีใหม่เกิดอะไรขึ้นก็ไม่รู้

เมื่อเปิดเครื่องมา มันก็เข้าหน้าวินโด แล้วโหลดๆ

แต่พอโหลดเสร็จ มันกลับขึ้นหน้าที่เป็นสีฟ้าพร้อมข้อความที่ว่า

Stop C0000218 { Registry File Failure }
    \The registry cannot load the hive ( file ) :
    or it's log or alternate
    It is Corrupt , absent , or not writable
    Beginning Dump of physical memory
    physical memory dump complete
    contact your system administrator
    on technical support group for further
    assistance

ตอนแรกผมนึกว่ามันเป็นที่วินโด แต่พอจะลงวินโดใหม่ดันลงไม่ได้ซะงั้น

ตอนบูธแผ่น ขึ้นหน้าสีฟ้าๆ ที่จะมีให้ลบไดฟ์ สร้างไดฟ์ ก่อนหน้านั้นแหละครับมันไม่ขึ้น

ช่วยด้วยครับ T^T

เช็ค ram ดูก่อนครับ เสียหรือเปล่า....

Comment

ไม่น่าจะเสียนะครับเพราะว่าเพิ่งซื้อมาใหม่เอง - - เห้อ

Comment

น่าจะมีปัญหาที่แรมจริงด้วยครับ ลองเช็คดูอีกทีนะครับ

Comment

น่าจะเป็นที่ Hardware นะค๊าบ *-*

Comment

จะเป็นที่ ram จริงๆหรือครับ เช็คยังไงอ่า ?

แล้วคุณ jShow บอกว่าเป็นที่ฮาทแวร์ เช็คยังไงอะครับ

ผมไม่ค่อยรู้เรื่องพวกนี้เลย

edit

เป็นไปได้ไหมที่มันจะเป็นที่ฮาสดิส ?
            Last edited by sano-shun; 3 Jan 2008, 19:44:41.

Comment

ดันหน่อยหาคนช่วย

Comment

คิดว่าที่ คห.บนๆ เขาบอกมาว่าเป็นที่แรมเพราะมันบอกว่า physical memory น่ะครับ
                ถ้ามีแรม 2 ตัว ลองถอดแรมออกมาตัวหนึ่งก่อน แล้วเปิดเครื่องใหม่ ถ้ายังไม่ได้ก็ลองสลับแรมตัวที่ถอดดู
                หรือถ้าีมีแรมตัวเดียวก็ลองถอดออกมาเอายางลบนุ่มๆ ถูที่ส่วนที่เป็นแถบทองแดงน่ะครับ แล้วใส่เข้าไปใหม่
                อาจจะช่วยได้ ถ้ายังไม่ดี ก็ยกไปร้านครับ

Comment

Working...
                X