Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยจัดชุดน้ำทีคับ งบ 10000

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยจัดชุดน้ำทีคับ งบ 10000

ขอ เทพๆ นะคับ รวมทุกอย่างนะคับ พัดลม สายยางuv
    ขอ ปั้มที่ พอต่อ cpu กับ กาดจอ แบบเย็นๆ
    บล็อค กาดจอ ยัง ไม่เอานะคับ
    ขอบคุณคับ

ช่วยทีนะคับ

Comment

Swiftech เลยท่าน
      http://www.tkcom99.com/index.php?is_...1&s_cat_id=119
      &PHPSESSID=fb9aabd2eec835291642611cfe5ab2c8

Comment

ซื้อครบชุดนั้น เกิน 1หมื่นชัวครับ

แต่เย็นชัวๆเหมือนกัน

Comment

Swiftech MCR-320 Radiator 120mm x 3 Fan หม้อน้ำครับ 2200บ.
          Swiftech MCP655 Pump 12VC ปั้มน้ำครับ เย็นแน่ๆ ต่อการ์ดเพิ่มก็ไหวครับ 3750บ.
          Swiftech Apogee-GTX Extreme บล๊อค CPU ครับ 2750บ.
          Swiftech Microtank 900บ ครับ
          Thermaltake Coolant (UV) 450บ.
          Thermaltake Tube (UV) 450บ.

10500บ. ครับ
          GLORIOUS PC MASTER RACE
          May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

ราคาข้างบนยังไม่รวม พัดลม 12cm 3 ตัวแรงๆ

ส่วนตัวไม่แนะนำ coolant เพราะว่าพอใช้ไปสักพัก มันจะเป็นคราบๆ ในblock ต้องล้างบ่อย

block GTX เย็นกว่าก็จริง แต่ว่า ที่ full load ต่างกับรุ่น GT นิดเดียว ผมว่าไม่คุ้มตัง

แต่ว่าเรื่องความสวย GTX สวยกว่า ที่เหลือก็ โอเคแล้วแหละ เย็นจี๊ยบบ

Comment

ตัด coolant ไปใช้น้ำกลั่นแทนก็ได้ครับ
              -450บ.

พัดลม 12cm แรงๆ 3 ตัว (ลืมเลยโทษที)

ฮิฮิ
              GLORIOUS PC MASTER RACE
              May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

ผมว่าตัด แท้งดีกว่าครับ เคยคิดมั้ยว่าทำไมเราต้องลงทุน 900 เพื่อแท้งน้ำ เหอๆ
                ส่วนตัวผมใช้ไอนี่ พัดลม 3 ตัว คุ้ม ได้เคส อยู่ในเคส สวยด้วย เย็นด้วยครับ
                http://thermaltakeusa.com/product/Ch.../vd4000bws.asp
                ราคา 160 GBP ครับ
                Last edited by hil4552; 13 Jan 2008, 03:13:16.

Comment

Working...
                X