Announcement

Collapse
No announcement yet.

Celeron 430 กับ Athlon64 LE-1600 อะไรแรงกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Celeron 430 กับ Athlon64 LE-1600 อะไรแรงกว่ากันครับ

ระหว่าง 2 ตัวนี้ อะไรแรงกว่ากันครับ ใช้งานเดิมๆ นะ ไม่ Overclock

พอดีกำลังจะจัดสเปกให้เพื่อนน่ะครับ เห็น 2 รุ่นนี้ ราคาพอๆ กัน

เอาไปทำงานพวก พิมพ์งาน ดูหนัง ฟังเพลงเล่นเน็ท เล่นเกมส์นิดหน่อย photoshop กับ ACDSee บ้าง

430 = 17xx
    LE 1600 = 17xx แคช 1 เม็ก ย่อมดีกว่าในราคาที่เท่ากัน เปรียบเทียบเท่า Athlon 3500 ในแคสที่สูงกว่าด้วยซ้ำ ถ้าไม่เน้น OC ตัวนี้ความเร็ว 2.2 ก็ต้องแรงกว่าอยู่แล้นนนนน

Comment

ผมให้ AMD ชนะอยู่แล้วครับ

L2 ใหญ่กว่ากันตั้งเท่าตัว ความถี่ก็สูงกว่า แถมยังมี HTT ที่ทำให้ Bus สูงถึง 2 GHz ด้วย

ถือว่าทุกอย่างเหนือชั้นกว่าละนะครับ

อ้อ ตอน CountDown ที่ผ่านมาน่ะ ผมก็เพิ่งประกอบเครื่อง AMD ตัวนี้อยู่พอดีเลย ลองเล่นๆ ดูแล้ว ผมว่าแรงดีนะครับ

เอาไปลากได้ นิ่มๆ เลย 2.8 GHz กับ บอร์ด Asrock Alive ราคาถูกๆ

ไม่ OC ก็แรงครับ 2.2 GHz ก็วิ่งขี้แตกแล้วครับ

Comment

เสน่ห์ของ AMD ครับ คล็อกไม่ต้องสูง ก็แรงขี้แตกแล้วครับ อิอิอิ

Comment

LE ไปเลยท่าน

Comment

แล้วถ้าเป็น Celeron 430 กับ Sempron LE-1100 ล่ะครับ อะไรแรงกว่ากัน

คือเห็นว่า Sempron มันถูกดีง่ะครับ

Comment

สมพร จัดไปงับ -*-

Comment

น้องสมพรได้ออกตัวอีกแว้ว

Comment

430 เดิมๆ ไม่แรงครับ ต้อง BSEL แล้วลากต่ออีกหน่อย จะคุ้มเกินราคา

Comment

LE-1600 ซิครับ

Comment

Working...
                    X