Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความประทับใจจากการไปเคลม DVD-RW ของ BenQ S41

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ความประทับใจจากการไปเคลม DVD-RW ของ BenQ S41

พนักงานบริการดีมากครับ พูดจาดีครับตั้งแต่ผมสอบถามข้อมูลทางโทรศัพท์ การเดินเรื่องให้ตอนนำเครื่องไปที่ศูนย์สะพานควาย ผมไปเคลม DVD และในส่วนของตัวเครื่องที่ประกอบไม่สนิทน่ะครับ ส่งเคลมตอน 11.00 น. ได้คืนตอน 12.00 น. ตอนแรกนึกว่าจะนานเป็น 3-4 ชั่วโมง สุดท้ายเลยอยากจะนำความประทับใจมาบอกเพื่อนๆที่ใช้รุ่นนี้อยู่ว่าศูนย์ของเค้ามีคุณภาพเรื่องการบริการดีมากครับ

ดีใจด้วยคับ.... ผมก็S41 เหมือนกานนนน

Comment

อยากเอาไปเครมบ้างจัง สะพานควายที่ว่านี่ห้างไหน ตึกไหนเหรอครับ ไปไม่ถูก
      ดีใจด้วยน๊า.. แล้วอย่าลืมแจ้งการใช้งานไดร์ฟที่เปลี่ยนมาใหม่ด้วยหละ

Comment

คุณ widya ครับ ศูนย์ของเค้าจะอยู่ใกล้ๆกับ BTS สะพานควาย แต่ต้องเดินย้อนหลังกลับมาทางจตุจักรครับ ลองดูแผนที่ตามลิ้งคข้างล่างนะครับ
        http://www.benq.co.th/page/?pageId=196

BenQ Service Center

SCM Semitech
        BENQ
        748/12 อาคารวิศวกรรม บริษัท แสงชัยมิเตอร์ จำกัด ถนนพหลโยธิน แขวงสามเสนใน เขตพญาไท กรุงเทพมหานคร 10400
        Tel 026155248-9 Fax 026155250

Comment

ขอบคุณคร๊าบ.. บ

Comment

ไม่ทราบว่าถ้าลง bts สะพานควายแล้ว สามารถเดินไปถึงศูนย์เลยได้มั้ยครับ มันไกลมากมั้ยอ่า

Comment

Originally posted by artser43 View Post
              ไม่ทราบว่าถ้าลง bts สะพานควายแล้ว สามารถเดินไปถึงศูนย์เลยได้มั้ยครับ มันไกลมากมั้ยอ่า
              ลงBTS จตุจักรแล้วเดินขึ้นไปทางตลาดนัดพระเครื่องดีกว่าครับลงสะพานควายมันเดินย้อนทำเอาผมเหนื่อยเลย ตึกแสงชัยมิตอร์จะอยู่ฝั่งตรงข้ามกับที่ๆเป็นตลาดนัดพระเครื่องอะครับ มันจะมี2ตึกนะให้ถามยามก่อนเข้า

Comment

ขอบคุณครับ
                พรุ่งนี้จะไปเครมโลด...

Comment

ศูนย์เปิด จันทร์-ศุกร์ นะคับ เสาร์-อาทิตย์ปิด ถ้าจำไม่ผิดนะคับ
                  Last edited by beertmt; 4 Jan 2008, 11:03:46.

Comment

หุหุ เพื่อนเยอะ อบอุ่นจิง

ขอบคุณคร๊าบ.. บ

Comment

มาชิก S41 อิอิ

Comment

ไปเปลี่ยนมาเหมือนกันวันนี้ ครับ
                        แต่ รอ 3 ชม น่ะครับ บริการดีอย่างที่ จขกท บอกไว้ละครับ

Comment

ดีใจจังเห็นคนใช้S-41 กันเยอะอบอุ่นสุดดดดด

Comment

กำ เหอะ เหอะ
                            กะจะไปพรุ่งนี้ (เปิดครึ่งวัน)
                            วันนี้ลองเบริ์นแผ่น test สะหน่อย ว่าเสียจริง
                            เจ้ากรรม COPY DVD 1 แผ่น ผ่าน ที่ 8X 30นาที
                            WRITE DVD ข้อมูล 1 แผ่น 3.8 G ดันผ่านอีก
                            กรรมเลยไม่ไปและ ใช้ 750B คร้าบบบ
                            เซ็งเป็ดเลย
                            อย่างงี้จะเครมได้ไหมคร้าบบบ 750B

ปล ใช้แผ่น DVD +R HP 8X

Comment

ให้ข้อมูลไว้เผื่อไว้เปรียบเทียบอาการครับ
                              ไรท์แบบข้อมูล ผมใช้แผ่น DVD KONCO พอไปเปิดไม่มีอะไรเลย เหมือนแผ่นเปล่า แต่มีรอยเขียน และรอยเขียนไม่สม่ำเสมอ ลองอยู่หลายแผ่น เหมือนกันหมด
                              ส่วน PRINCO ไรท์ได้ เปิดดูเจอข้อมูล ไม่มีปัญหา
                              และอีกยี่ห้อนึงเป็นแผ่นแบบปริ้นหลังแผ่นได้ ก็ไม่มีปัญหาเหมือนกัน
                              ลอง DVD แค่ 3 ยี่ห้อเท่านั้น ส่วน CD ก็ได้เหมือนกัน
                              แต่ที่น่าตกใจคือ พอใส่แผ่นไปทีแรก มันดังน่ากลัีว คือเสียงเหมือนเอาจิ้งจกไปใส่ไว้ในถูงกระดาษ แล้วมันดิ้นอะครับ ไม่รู้จะเปรียบเทียบยังไงให้เห็นภาพ อิอิ
                              ก็เลยไปลองเปลี่ยนดู เค้าก็เปลี่ยนให้ ที่ว่า 3 ชม.ก็เพราะว่าเค้าเอาไปเทสอะครับ และก็ได้ DVD RW ตัวใหม่มา
                              ตามที่แจ้งไว้ข้างบนครับ ในใบ Transferring Notice ที่ให้ผมมา บอกหมายเหตุว่า ไรท์แผ่นเป็นวงซ้อนกันเปลี่ยน DVD RW

Comment

Working...
                              X