Announcement

Collapse
No announcement yet.

LCD 19'' BENQ G900WA รุ่นนี้มัน5990เอง พวกท่านว่าน่าใช้ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• LCD 19'' BENQ G900WA รุ่นนี้มัน5990เอง พวกท่านว่าน่าใช้ไหม

LCD 19'' BENQ G900WA

Model : BenQ G900WA (Black)
    Display type : 19.0” wide-screen active TFT
    Controls : 5 buttons and AUTO key.
    Viewable diagonal : 480 mm
    Native (maximum) resolution : 1,440 x 900
    Colors : 16.7 million
    Contrast : 800:1
    Brightness : 300 cd/m2
    Response time : 5 ms
    Viewing angle : 160 horizontal, 160 vertical
    รับประกัน 3 ปี

มันพอใช้ได้มั้ยครับ

ผมเน้นแค่ ดูหนัง

ช่วยวิจารณ์ที
    Last edited by จิ๋มฉลาม; 3 Jan 2008, 13:34:05.

dviมีไม

Comment

มีครับ
      Last edited by จิ๋มฉลาม; 3 Jan 2008, 13:37:25.

Comment

อืม

Comment

จารออะไรอยู่อีกละครับ

มันพอใช้ได้มั้ยครับ

ผมเน้นแค่ ....ดูหนัง

ช่วยวิจารณ์ที... ถ้าดูหนังหาจอ ใหญ่ๆหน่อยไมครับ

Comment

สเป็คมันก็ใช้ได้นะ

Comment

ขอวิจาร์ณตามที่เคยดูมานะครับ

ถามว่า "น่าใช้มั้ย" ผมก็ขอตอบว่า "น่าใช้แบบเอามาพิมพ์งาน+เล่นเว็บ" แค่นั้นแหละครับ

เพราะถ้ารักจะดูหนัง เล่นเกมส์ จริงๆแล้วมันไม่ใช่ตัวเลือกที่ดีแน่ๆครับ(อันนี้ผมเทียบกับจอราคาต่างกันนะ)

ถ้าข้ามไปดูพวก response time ต่ำๆของ Samsung จะเห็นความแตกต่างเลยครับ

ความคมชัดเวลาเล่นเกมส์เนี่ยผิดกันเลย เดินเข้าไปในฉากมืดๆ ก็คือมืดจริงๆเหมือนจอ CRT ไม่ใช่มืดแบบเงามัวๆ ดูอะไรก็ไม่ออก เอิ้กๆๆ

แต่สุดท้ายแล้วผมว่าตัวที่ จขกท.เลือกมาผมว่ามันน่าใช้ตรงความประหยัด+คุ้มค่าของมันนะครับ

มันเป็นตัวเลือกที่เกิน พอใช้ ไปหน่อยนึงเลยล่ะครับ

สอยเลยครับ อย่าคิดมาก ^_^

Comment

แนะนำทีจะซื้อ lcd 19 wide

จะซื้อ lcd 19 wide ยังไม่ทราบว่าจะเลือกตัวไหนที่เหมาะสำหรับร้านเกมส์

Comment

อืม....

Comment

Working...
                  X