Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ wolfdale เข้ามาหน่อยจ้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ wolfdale เข้ามาหน่อยจ้า

เพิ่งซื้อคอมใหม่มาประกอบเอง

แต่เคสผมมันมี usb ด้านหน้าเคส

แต่หารูเสียบในบอร์ดไม่เจออ่าครับ

มิหนำซ้ำ ไฟพาวเวอร์ก็ไม่ติด แต่เปิดเครื่อง+รีเซตได้

หนักเข้าไปอีก ช่องเสียบลำโพงด้านหน้าก็ไม่ติดอีก

หนักไปกว่านั้น เสียงเวลาเปิดเครื่องก็ไม่มีเสียงบี๊บ

แต่การใช้งานก็ปกติดีครับ

ผมเสียบตามคู่มือ M/B แล้วแต่ไหงมันยังไม่ติดละนี่

เป็นไปได้ไหมว่า มันเจ๊ง

หรือผมเสียบผิดเอง (แต่ก็เสียบตามคู่มือแล้วนะ)

เสียบผิดมากกว่าดูคู่มือให้ดีอีกครั้ง ลองดูๆ

Comment

โอ้ หลายอันจัง ประกอบเองใช่ม่ะครับ แต่ (ประกอบถูกแล้วใช่ป่ะครับ) ดูดีๆนะครับ แล้วก็ อย่าเสียบผิดหลายอย่างนะครับ เดี๋ยวรวนเอา รายงายมาด้วยละกันครับ

Comment

เดี๋ยวเย็นนี้จะมาถ่ายรูปให้ดูนะครับ ว่าผมเสียบถูกหรือผิดตรงไหนมั่ง 555

Comment

USB อยู่บนซ้ายครับของบอร์ดครับ หลังUSBตัวบนเลย

Comment

มาแล้วครับ

มาดูกัน อิอิ

เริ่มที่คู่มือก่อนนะครับ

ต่อ

front panel

รูปแรก สาย audio กะ usb

ไชโย เจอรูแล้ว ตามที่ท่าน Razor ได้บอกไว้ข้างบน (ผมตาถั่วเอง 555) เด๋วจะเสียบลงไปเลย 555

น่าเวทนา!! เกิดมาสั้น ความยาวไม่ถึง อดเสียบซะงั้น
            ปล.สายแบบนี้หาซื้อใหม่ได้ไหม เอาแบบยาวกว่านี้นิดนึงอ่าครับ

งั้นมาดูพวก front panel กันต่อ มีอยู่แค่นี้จริงๆนะครับ

แล้วมาดูที่บนเมนบอร์ดกัน

ว่าแล้วก็เสียบลงไปเหมือนกับที่คู่มือได้บอกไว้ ด้านล่างไม่รู้จะแยงกล้องไปถ่ายยังไง
            เอาเป็นว่าดูตามสีของสายแล้วกันครับ ผิดถูกยังไง แนะนำด้วย

สุดท้าย เสียบสาย audio เสียบลงยังไงก็ถูกอยู่แล้วละ แต่เสียบหูฟังด้านหน้าแล้วไม่ดังครับ
            ไม่รู้ว่าต้องเสียบพร้อมกับ usb ไปด้วยไหมถึงมันจะดัง
            ไม่รู้มีปัญหาที่บอร์ดหรือสายกันแน่ ที่มันไม่ดัง

สุดท้ายอยากถามคือ ไอสาย usb ข้างในเคส เค้ามีขายแยกไหมครับ ประมาณเท่าไร
            และถ้าผมเสียบอะไรผิดตรงไหน แนะนำมาด้วยนะครับ เพิ่งได้ประกอบทีแรกยังไม่ชำำนาญเท่าไร 555
            Last edited by HANGMAN; 3 Jan 2008, 17:31:59.

Comment

ถ้าตัวไหนไฟไม่ออกก็ลองสลับสายที่เสียบดูครับ ผมคิดว่าท่านต่อผิด

Comment

ผมใช้ Wolfdaleเหมือนกัน ต่อยังไงก็ต่อไม่ได้ครับ ช่องรูเสียบลำโพงด้านหน้า งงจริงๆ

Comment

Working...
                X