Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลองจัดเอง!! ถือว่าเป็นชุด ชิกกี้มิลล์(ชุดสุดคุ้ม) ได้ป่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลองจัดเอง!! ถือว่าเป็นชุด ชิกกี้มิลล์(ชุดสุดคุ้ม) ได้ป่ะ

AMDX2 4000+ 2400
    M/B Asrock Alive6G 1900
    Ram 1g/667 x 2 1500
    Galaxy8600GT DDR3 3400
    CASE+PSU Delux 1500
    HDD มีของเก่าเป็น แบบ IDE ไม่รู้จาเปลี่ยนดีป่าว แต่มีคนบอกให้เปลี่ยนเป็นแบบ SATA เลยจะดีกว่า เป็น Western 160GB 1900
    DVD-RW มีล่ะ
    จอ LCD 740B มีล่ะ
    รวมทั้งหมด 12,600 บาท
    ปล. อยากทราบว่าชุดประหยัดชุดนี้ดีพอควรเลยมั้ยเห็นเป็นชุดราคาถูกดีแต่ก็ระแวงๆอยู่กลัวมันจะเสียง่าย เพราะเปิดคอมวันล่ะ 20 ช.ม. เน้นเล่นเกมออนไลน-เกมเก็บเลเวล
    ติชมให้ทีครับ ว่าควรปรับปรุงอะไรตรงไหน แล้วอยากถามผู้ที่ใช้ M/B ตัวนี้ทีครับว่ามันทนดีมั้ย
    ผมไม่ OC นะค๊าบพี่น้อง
    ปล. ราคาที่ผมตั้งของบางชิ้นอาจสูงกว่าปกติสัก 50-100 บาท จะได้เตรียมเงินไปพอ

เหมือนชุดร้านเกมส์เปิดใหม่เลย

Comment

แจ่มครับ แต่ บอดมี ide ช่องเดียวคับ

Comment

เป็นการ์ดจอที่ราคาถูกดีครับ

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
          แจ่มครับ แต่ บอดมี ide ช่องเดียวคับ
          อ่อ คับ แต่ผมเพิ่งซ์อ DVD-RW ของ Asus มาจาก busitek มาเมื่อ 3-4เดือน ที่แล้วไม่ทราบว่าเป็น sata รึป่าว DVD สมัยนี้ sata หมดมั้ง ^^

Comment

ดัน ดัน

Comment

เยี่ยมเว้ย....เว้ย

Comment

D
                เอาสักหน่อยก็ได้ครับ

Comment

เพิ่ม ซัก นิด เอา ชัวร์ๆ ดีไม้ครับ

เปิดหนักๆ ขนาดนั้น

เดี่ยว ไฟ ไหม้บ้าน ไม่คุ้มมากๆ นะครับ

เพิ่มหน่อยๆ

Comment

Originally posted by sorotbug View Post

เพิ่ม ซัก นิด เอา ชัวร์ๆ ดีไม้ครับ

เปิดหนักๆ ขนาดนั้น

เดี่ยว ไฟ ไหม้บ้าน ไม่คุ้มมากๆ นะครับ

เพิ่มหน่อยๆ
                    โหขนาดไหม้บ้านเลยหรอ แต่ไม่เป็นไร อยู่แถวๆหน้าจอบ่อย พอดีงบน้อย เอิ๊กๆ

Comment

Working...
                    X