Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีหูฟังอันไหนที่ดีๆบ้างอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

SR-60 ถ้าหาได้พันกลางๆ ผมซื้อมาเก็บไว้ดูเล่นบ้าง

แต่มีอยู่ตัวแทบไม่ได้ใช้ สู้ audiotechnica A900 ไม่ได้

Comment

ทดสอบหู ฟัง Surround แต่หาซื้อยากนิดนึง
      http://www.youtube.com/watch?v=d_SFdEMCokE

อีกตัวก็ http://www.pcresource.co.th/hall/mod...s&new_topic=41
      ถ้าสนใจ หูฟัง​ 5.1 Exsound Conch ติดต่อผมได้ครับ ซื้อมาสัปดาห์นึง ขาย 2700 จาก3500 ประกันร้าน หรือลองฟังเสียงได้ที่พันทิพย์ชั้น 4 http://www.pcresource.co.th/contact/pantip.html

Comment

หุๆ งบให้สามพันห้าอ่ะงับ

Comment

เพิ่มอีกนิดนึงได้ Alessandro MS-1
          อุย.. ผมก็โดนเค้าปั่นหัวมาเหมือนกัน แรกๆก็ถามแบบนี้ล่ะ

Comment

ถ้าเน้นคุณภาพเสียง ผมว่ายังไง หูฟัง 2 ชาแนลมันก็ดีกว่าอยู่แล้วเหมือนลำโพงอะครับ แต่ถ้าจะเอาดูหนังมันส์ๆ ก็ต้องยกให้ 5.1 เค้าไป จากประสบการณ์ที่เคยใช้หูฟังมา
            ตั้งแต่ระดับร้อยไปถึงหลายหมื่น หูฟังระดับดีๆมันก็เป็น 2 ชาแนลทั้งนั้น ผมว่ามันก็พอดูหนังได้นะถึงจะไม่มันส์เท่า 5.1 ก็เถอะ แต่เวลาเอามาฟังเพลงมันก็เพราะกว่าเยอะนะ
            ถ้าอยากได้หูฟังที่เอามาดูหนังเป็นหลัก ผมว่าของ Ultrasone ก็เป็นตัวเลือกที่ดีนะ หรือถ้าฟังเพลงเป็นหลักก็ลองดูยื่ห้ออื่นๆ
            อย่าง AKG ,Audio-Technica ,Grado ,Sennheiser แล้วแต่ว่าเราชอบแนวเสียงแบบไหน
            ผมว่า Alessandro MS-1 ตัวนี้ก็ดีนะในระดับราคานี้ ถ้าชอบแนวหวานๆ ฟังสบายๆ
            ตอนนี้ผมมาเล่นลำโพงแทน หูฟังตัวแพงๆก็ขายไปหมดแล้วเหลือ MS-1 ตัวนี้ตัวเดียว

Comment

เพิ่มเติมจากข้างบนนะครับ Bose ก็ไม่เลวนะครับ ฟังได้หลายแนวดี

ว่าแต่ถ้าชอบฟังแนว Opera Metal เนี่ย ใช้แบรนด์ไหนดีล่ะ ^^

Comment

โห..มากมายหลายยี่ห้อเลยครับเนี่ย

Comment

Originally posted by nitroboy View Post
                  GRADO SR-60 ได้มาจากไหนครับนี่พันกว่าบาท กะลังจะไปสอยร้านมั่นคงอยู่เลยยยเชียว
                  อุ้ย....กดผิดครับ2500++ต่างหาก

ขออภัย
                  Last edited by THM; 6 Jan 2008, 01:36:26.

Comment

-*-

Originally posted by THM View Post
                    อุ้ย....กดผิดครับ2500++ต่างหาก

ขออภัย
                    ครับผม
                    ราคาตอนนี้ก็ 2800 เมลล์ถามทางร้านมาล่ะ
                    แต่ถือว่าถูกมากเลย นะครับกับหูฟังรดับนี้ ตัวอื่นเห็นราคาแล้วสยอง

แต่ยังสองจิตสองใจกับตัว MS-1อยู่ เพิ่มอีกพันกว่าบาทจาก sr-60 ไม่รู้จะคุ้มไหม เห็นรีวิวแล้วเคริ้ม

Comment

ถ้าฟังเพลงก็ตามๆที่ท่านด้านบนแนะนำมาครับ แต่ว่าชอบเสียงแนวไหนนั้น ต้องไปลองฟังเองครับ
                      แต่ถ้าเน้นดูหนังด้วย ส่วนตัวเท่าทีผ่านหูมา หูฟังที่ฟังเพลงดีๆ มันดูหนังไม่หนุกอ่ะ เสียงแย่ไปตามๆกัน
                      แต่เห็นมีของโซนี่น่ะครับ จะมีรุ่นที่ปรับโหมดได้ระหว่างดูหนังกะฟังเพลง แต่ว่าไม่รู้ว่าเสียงจะดีแค่ไหนนะครับ

Comment

Originally posted by nitroboy View Post
                        ครับผม
                        ราคาตอนนี้ก็ 2800 เมลล์ถามทางร้านมาล่ะ
                        แต่ถือว่าถูกมากเลย นะครับกับหูฟังรดับนี้ ตัวอื่นเห็นราคาแล้วสยอง

แต่ยังสองจิตสองใจกับตัว MS-1อยู่ เพิ่มอีกพันกว่าบาทจาก sr-60 ไม่รู้จะคุ้มไหม เห็นรีวิวแล้วเคริ้ม
                        ถ้าชอบแนวเสียง sr-60 ผมว่า เอาเป็น sr-80 หรือสูงกว่านั้นดีกว่าครับ ms-1 ผมว่ามัน flat เกิน แต่ก็แล้วแต่คนชอบครับ

Comment

จะซื้อ Grado ก็...ต้องทำใจกับคุณภาพชิ้นงานนิดนึงนะครับ

Comment

Working...
                          X