Announcement

Collapse
No announcement yet.

แค่ย้ายไฟล์cpuทำงาน50%เลยอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แค่ย้ายไฟล์cpuทำงาน50%เลยอะครับ

เป็นเพราะอะไรหรอครับย้ายไฟล์จาก Drive D ไป Driver D(โฟเดอร์อื่น) cpu ทำงาน 50% เลยอะครับไฟล์ไม่ใหย่เลยครับ แต่ก่อนมันแค่ลากมันก็ไปเลยแต่นี่ต้องรอโหลดอีกอะครับ เป็นเพราะอะไรหรอครับ เพิ่งมาเปนครับผม เป็นที่ไวรัส หรือ เป็นที่ Drive C ผมจะเต็มอะครับ(เหลือ2gกว่า) หรือเป็นที่อย่างอื่นครับ
    Attached Files
    Last edited by zupp; 3 Jan 2008, 21:15:53.

เป็นการทำงานของ CPU นะ ปกติ
    ถ้า 100% นี้ค่อยน่าคิด อะ

Comment

ทำงายดี

Comment

แต่มันย้ายไฟล์นานมากเลยนะครับผม แต่ก่อนมันไม่นานเลยครับมันเพิ่งมาเปน ไม่ได้ย้ายไปคนละdriveด้วยอาครับ

Comment

ลองปิด Anti-Virus ก่อน แล้วก๊อปตามปกติ

ผมใช้ NOD32 มันก็ใช้ CPU ประมาณนี้

Comment

แต่ก่อนของผมอยู่เฉยๆเล่นซะ 100 เปอเลยคับเหอๆ

Comment

มันปกติ ผมก็ไม่รู้จะช่วยไงครับ

Comment

น่านนะสิอาจจะเป็นที ่anti virus เป็นหลักนะ

Comment

ของผมเคยเป็นแบบว่า เปิดโฟลเดอร์เฉยๆ มันขึ้น 100% ลงวินโดวใหม่ก็หาย สงสัยไวรัสแน่ๆ

Comment

เอะอะ ก็โทษ ไวรัส ไวรัส เครื่องเรื่องอาจเอ๋อก็เป็นได้นะ

Comment

CPU~ ไร หรอครับ ?

Comment

ผมว่า CPU INTEL แหง ๆ เลย

แถมบอร์ดก็ CHIP INTEL

ของผมหน่ะ AMD x2 Chip Nvidia ไม่เห็นขึ้นเยอะขนาดนั้นเลย .... มี Antivirus เหมือนกัน (ที่ทำงานก็เป็นเหมือนกัน ขึ้นเพียบ เดี๋ยวบ่าย ๆ ทำให้ดู)

Comment

ลองดูตรง window task manager แล้วดูที่ tab processes อะครับว่ามีอะไรอย่างอื่นใช้ cpu อยู่ด้วยหรือเปล่าอะครับ
                          ผมเคยเป็นเหมือนกันบางครั้ง process บางตัวมันแฮ้งหรือยังไงไม่ทราบมันใช้ cpu ไปด้วย 40-50 % น่ะครับ restart ก็หายครับ

Comment

Originally posted by NameNat View Post
                            ผมว่า CPU INTEL แหง ๆ เลย

แถมบอร์ดก็ CHIP INTEL

ของผมหน่ะ AMD x2 Chip Nvidia ไม่เห็นขึ้นเยอะขนาดนั้นเลย .... มี Antivirus เหมือนกัน (ที่ทำงานก็เป็นเหมือนกัน ขึ้นเพียบ เดี๋ยวบ่าย ๆ ทำให้ดู)
                            ทำไมของผมไม่เป็นหวะ

Comment

Harddisk ใกล้เต็มก็มีส่วนต่อความเร็วในการถ่ายโอนข้อมูลครับ

Comment

Working...
                              X