Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่อง RAM หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่อง RAM หน่อยครับ

พอดีตอนนี้ผมใช้ RAM Kingston 512/400 อยู่ แต่อยากจะเปลี่ยนเป็น 1G ซึ่งราคาที่ไปถามมามันตั้ง 1050 ซึ่งผมก็ดันมีงบไม่ถึงเสียด้วย พอดีเพื่อนรู้เลย เสนอ RAM มาให้แต่ก็ดันไม่รู้ว่า ยี่ห้ออะไร ผมสันนิฐาน ว่าเป็น samsung เพราะ Chip มันติด samsung มา ที่ Chip มีรหัสว่า

SAMSUNG 346
    K4H560838E-TCC5

ซึ่งผมอยากรู้ว่ามันจะใช้ร่วมกันได้ไหมครับ เพราะเป็น 512/400 เหมือนกัน ราคาเพื่อนขายให้ 550
    ยังไงผมรบกวนพี่ๆที่รู้บอกผมหน่อยนะครับ ถือว่าช่วยน้องๆนะครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ได้ครับ

Comment

ไม่ยึดกับยี้ห้อก้อตามสดวกเลยคับ

Comment

ขอให้ Bus เท่ากันมันก็ใช้ได้นะครับแถมตอนนี้ DDR1 แพงด้วยครับ มือ 2 ดีกว่า

Comment

ขอบคุณพวกพี่ๆมากครับ ^^

Comment

อิอิ คนในนี้มีน้ำใจอยู่แล้ว

Comment

Working...
            X