Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมเล่นลินเอจเถื่อนแล้วกลับมาเล่นลินเอจจริงไม่ได้หรอคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมเล่นลินเอจเถื่อนแล้วกลับมาเล่นลินเอจจริงไม่ได้หรอคับ

คือแต่ก่อนผมเล่นลินเอจเถื่อนแล้วพอจะกลับมาเล่นลินเอจจิงแล้วเล่นไม่ได้อะคับ ไม่ทราบว่าต้องไปแก้ตรงไหนป่าวอะคับ ช่วยบอกทีนะคับ ขอบคุนมากตับ

เอาเท่าที่จำได้นะขอรับ เพราะผมไม่ได้เล่นนานละ (เมื่อก่อนร้านที่เล่นประจำทำเซิร์ฟเถื่อนด้วย)

ไปที่ Windows > System32 > Drivers > etc
    แล้วใช้ notepad เปิดไฟล์ที่ชื่อว่า hosts ขึ้นมา
    เราจะเจอข้อความ 10กว่าบรรทัด..
    ไม่ต้องสนใจขอรับ
    มองตัวเลขด้านล่างๆ
    ยกเว้น 127.0.0.1 นะขอรับ
    ให้ใส่ # ข้างหน้าให้หมด

อันนี้เท่าที่จำได้คร่าวๆนะขอรับ ผิดถูกก็ท้วงด้วย เพราะโดนแฟนทิ้ง เลยเลิกเล่นไปนานเหมือนกัน
    Last edited by Macro; 3 Jan 2008, 22:38:05.

Comment

ok ได้แล้วครับ ขอบคุณมากครับ อย่าคิดมากครับ แฟนทิ้งไปเราก้ยังไม่ตายหาใหม่ได้ครับ อิอิ

Comment

Working...
      X