Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอร์ด BTX

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอร์ด BTX

บอร์ดแบบ BTX นี่เค้าจะใช้กันจริงรึป่าว
    ได้ข่าวมาตั้งนานแล้ว ยังไม่เห็นมีขายเลย

http://www.quickpc.co.th/pricegrabbe...form%20BTX.htm

อันนี้รึเปล่า รู้สึกว่ามีแต่อินเทลที่สนับสนุนน่ะครับ ส่วน AMD ไม่สนใจ

Comment

ถ้าของตระกูล server มีกันตั้งนานแล้วครับ

บอร์ด Tyan ไง

Comment

ผมได้ข่วนานแล้วล่ะครับ อย่างน้อยก็ปีกว่า ๆ แล้ว สำหรับ BTX นะ

Comment

รู้ แต่ ATX // Mirco ATX ครับ

Comment

BTX Board ผมเคยได้ยินมาปีกว่าละล่ะนะ มันเป็นเหมือนกันบอร์ด ATX นี่แหละ แต่ปรับการจัดวางซะใหม่
            ให้เป็นประมาณว่าแนวทะแยง หันแบบเอียงๆ เพื่อปรับทิศทางลมน่ะนะ มีขายไม่มากหรอกคับ

Comment

ถ้าเป็นเครื่องของ DELL ตอนนี้รู้สึกว่าจะเป็น BTX ทั้งหมดเลยนะครับ แต่ถ้าเป็นเมนบอร์ดที่ขายๆกันในบ้านเราสงสัยว่าคงอีกนานครับ กว่าจะเกิด

Comment

intel พยายามดันอยู่พักนึง แต่ผู้ผลิตไม่เล่นด้วย ก็เลยไม่รู้ว่าดันกันไปไหนแล้ว?

Comment

เข็นไม่ขึ้นพูดตรงๆ พยายามอยู่ 2-3 ปีแล้วนะครับ ป่านนี้ยังไม่แจ้งเกิดซักที
                  -------------------------------------
                  งานนี้นานไปอาจจะเป็นหมัน

Comment

เหอๆ เพื่ออารายอ่ะ น่าจะใช้ในสำนักงานมากกว่า

Comment

เกิดยากครับ ผู้ผลิตเคสไม่เล่นด้วย

Comment

มันก็ดีนะ เค้าน่าจะดันๆกันหน่อย

Comment

ยากที่จะเปลี่ยน แต่ก็พร้อมเปลี่ยนเพื่ออนาคตเสมอครับ ผมไม่เกี่ยงเรื่องตังอยู่แล้ว

Comment

Originally posted by sam_9 View Post
                            เกิดยากครับ ผู้ผลิตเคสไม่เล่นด้วย
                            ผลิตมาก็พอแล้วครับ เดี๋ยวผมทำเคสให้เอง (ชอบทำและทำบ่อย)

Comment

Originally posted by kk View Post
                              ผลิตมาก็พอแล้วครับ เดี๋ยวผมทำเคสให้เอง (ชอบทำและทำบ่อย)
                              น่านเจอคนจริงอีกแล้ว อิอิ

Comment

Working...
                              X