Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมลงไดรเวอร์ใหม่แล้วเป็นแบบนี้อ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมลงไดรเวอร์ใหม่แล้วเป็นแบบนี้อ่ะครับ

ผมลงไดรเวอร์การ์ดจอใหม่ ทำไมมันเป็นอย่างในรูปอ่ะครับ พวก 169.... ขึ้นไป แต่พอมาลงพวก 163... กลับใช้ได้ตามปกติอ่ะครับ เลยงงว่าทำไมมันถึงอัปเดทไดรเวอร์รุ่นใหม่ๆไม่ได้ (Palit GF7300 GT ddr3 )

อีกอันนึงครับ
    คือว่าผมเป็น 7300gt การ oc ให้ข้ามขั้นตอนการเปิด shader ไปเลยใช้มั้ยครับ แล้วทีนี้ผมก็ oc ปรับทุกอย่างเรียบร้อย แล้วก็เซฟ พอปิดแล้วเปิดเครื่อง มันก็กลับมาเป็นเท่าเดิมอีกอ่ะครับ ก็เลยงงๆ อ้อ อีกอย่างครับ แล้วเวลาเรา oc เนี่ยเราต้องไปปรับที่ 2d ด้วยหรือป่าวครับ หรือว่าปรับที่ 3d อย่างเดียว
    Last edited by kamikaseman; 3 Jan 2008, 22:46:29.

...

...รูปครับ
    Attached Files

Comment

ผมลงกับ 3800+ 8800gt ก็เป็นเหมือนกันครับ แต่ลองถอดการ์ดออกใส่ 7900gs ก็หายเลยไม่ต้องลงdriverใหม่ครับ งง เหมือนกัน ครับ

Comment

ลองลบไดเวอร์ แล้วลงใหม่ดูครับ บางทีอาจลบตัวเก่าออกไม่หมด

Comment

ลบไดรเวอร์ตรงไหนครับ

Comment

ตรง add or remove program

Comment

ตัว 163.75 ดีมั้ยครับ คือว่าจะเอาไว้เล่นเกมส์ส่วนใหญ่

Comment

169.21 WHQL
                จัดโล้ด....แจ่ม

Comment

ผมลงไปแล้วอ่ะครับ 169.21 มันก็เป็นอย่างรูปที่ผมโพสไว้ข้างบนอ่ะครับ

Comment

เรื่อง driver nvidia เชื่อตาเดียร์ ไม่ผิดหวัง หุๆ

Comment

ได้แล้วววครับ ขอบคุณมากๆคร้าบบบ เอ่อใครมียาแก้ไอ 3DMark 03 05 06 ขอหน่อยครับ ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by kamikaseman View Post
                        ได้แล้วววครับ ขอบคุณมากๆคร้าบบบ เอ่อใครมียาแก้ไอ 3DMark 03 05 06 ขอหน่อยครับ ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                        X