Announcement

Collapse
No announcement yet.

COM มีปัญหา เข้าหน้า WINDOW แล้วจอดับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• COM มีปัญหา เข้าหน้า WINDOW แล้วจอดับ

ทำไงดีครับ

ไปทำไรมันป่าว overclock กาดจอ หรืออะไรป่าวอะ

Comment

ป่าวเลยครับ เปิด โหลด bit ไว้เหมือนทุกวัน อยู่ดีๆก็เป็น
      มีเสียงปกติ เหมือนตอนเข้า window แต่ monitor ไม่ติด

Comment

เข้าไม่ตอนไหนครับ

เข้า Bios ได้มั้ยครับ

เข้าไม่ได้ตอน Post หรือตอนโหลดตัวหนอน เข้าวินโดว์

Comment

เข้า bios ได้ครับ พอโหลดตอนตัวหนอนเสร็จ หน้าจอก็มืดแล้วก็ดับไปเลยครับ

Comment

วินโดว์เสียป่าว ลองลงใหม่ ถ้ายังเป็นอีก ลองเปลี่ยนการ์ดจอดู

Comment

ใส่แผ่นไปแล้วครับ แต่ keyboard ใช้ไม่ได้อ่ะ เหมือนไฟไม่เข้า

Comment

พอจะเข้าหน้าวินโดว์ จอจะดับ แล้ว ไฟที่จอเหมือนไม่มีสัญญาน จะเป็นไฟกระพริบป่ะครับ

Comment

เข้า windows แล้วมีเสียง แต่จอมืดรึเปล่าคับ เพราะผมไปทำคอมเพื่อนมา มันเป็นที่ Driver การ์ดจอมั๊งอะ
                  ผมก็เข้าผ่าน Safe mode แล้วก็ uninstall การ์ดจอออกหมดก่อน แล้วก็ไป un ตรง Device Manager ด้วย
                  อ่ะคับ แล้ว re com เข้า windows ปกติดูทีนึงว่ายังมืดอยู่ป่าว ถ้าหายก็ลง driver ใหม่คับ

Comment

เข้า safe mode กดไรครับ

Comment

F8 ตอนที่เปิดเครื่องครับ(หลังจากPOSTอ่ะ)

Comment

Working...
                      X