Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมแรงๆอันแสนรักของพวกท่าน มีไว้เพื่องานอะไรกันบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมแรงๆอันแสนรักของพวกท่าน มีไว้เพื่องานอะไรกันบ้างครับ

อยากรู้ครับ
    สำหรับผม ส่วนใหญ่จะเก็บข้อมูลครับมีฮาร์ดดิส 3 ลูก ข้อมูลก็อาจจะไม่เยอะครับแต่สำคัญครับ
    มีเพลงประมาณ 60GB รวม MV นิดหน่อย

ก็เอาไว้ฟังเพลงแหละครับ มีการ์ด Creative ประมาณนั้นแหละ
    แล้วก็ดาวน์โหลดไฟล์ครับ
    งานหนักสุดก็ Photoshop ครับ ไม่เล่น 3D ไม่เล่นเกมครับ สำหรับสเปคปัจจุบัน
    พอใจกับงานตรงนี้ครับ คงใช้คอมเครื่องนี้จนกว่าจะพังแบบ พังหลุดลุ่ยอะครับ

-------------------
    แล้วพวกท่านๆละครับ ?
    OC กันไปคอมแรงๆทั้งนั้น (ผมยัง Socket A + DDR1 อยู่เลย)
    อยากรู้ว่าใช้คอมเครื่องตัวเองทำงานอะไรประจำๆบ้างคร๊าบบ
    คุยๆให้ฟังบ้างนะครับ
    อยากรู้อาชีพแต่ละท่านครับ (อย่าเพิ่งมองโลกในแง่ร้ายนะครับแค่อยากรู้จริงๆ ไม่ได้คิดจะ่ว่าใครจ้า)
    ถ้าตัดต่อวีดีโออยากให้ช่วยระบุหน่อยนะครับว่าโปรแกรมอะไร
    หรือทำพวก Soundmastering ก็อยากให้ระบุครับ
    เล่นเกมก็อยากให้ระบุว่าเกมอะไรครับ รบกวนหน่อยนะครับบบบบเพื่อนๆพี่ๆน้องๆชาว OCZ

อยากคุยด้วยครับ

ของผม Venice 3000+ 939
    ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ encode xvid
    รู้สึกว่าเริ่มจะไม่ไหวละ จะได้เวลาเปลี่ยนซะที เสียงลำโพงออกข้างเดียวแล้วด้วย -*-

Comment

E4400 965p ds3 ram 4.0 gb 7900GT

เอาไว้โหลดบิท ดูหนังโป๊ เล่นdota คับ

Comment

เล่นเกมส์
        โหลดบิท
        เล่นเน็ต
        ไรท็หนัง,โปรแกรม
        พิมพ์งาน
        ดูหนัง
        ทดลองโปรแกรม
        Test Bad

สุดท้าย...

ติดไวรัส, Spam เพียบ, Spyware คอยฉก, ไฟล์วินโดว์หาย, บูธไม่ได้,
        Format

จบ.

Comment

ถ้าทำงาน3D ก็ใช้ 3D MAX , Maya เป็นหลัก
          รองๆมาก็ Photoshop, Adobe Premiereบ้างนิดหน่อย ส่วน Combustion , Lustre เอามาComposite

ถ้านอกเหนือจากงานก็เก็บหนังสารคดี

Comment

ตัตต่อ อยากแรงตลอดเวลา แต่เงินมะค่อยมี

Comment

พิมพ์งานเอกสารทั่วๆไป เล่นเนต เล่นเกมส์ยิงไข่ไดโนเสาร์

Comment

เมื่อก่อนใช้คอมไม่แรง จะแปลงหนังตัดต่อหนังแต่ละครั้ง ขี้เกียจทำมากเพราะรอนาน พอมาใช้คอมแรงๆแล้ว ขยันดีครับ ถ้าคอมแรงขึ้น มันก็จะมีอะไรให้ทำเยอะแยะเองครับ ถ้าไฝ่หามันนะ

Comment

โหลดหนังชมพูมาไรท์ขาย : )

Comment

หลักๆคิอ
                    1.งานเขียนแบบ CAD 2D&3D+Sketch UP-->นานๆทีถึงจะเอาไปRENDER ให้สวยๆซักที เพราะ แค่ Sketch Up ก็ใช้นำเสนองานได้ดีแล้ว ใช้ 3DS Max มันเสียเวลา
                    2.ใช้คำนวณโครงสร้างพวก SAFE,SAP2000,ETABS (ที่ใช้หลักๆ)
                    3.พวก Office2003 (แฟนใช้)
                    4.เข้าเว็บ OVERCLOCKZONE เพื่อกวนชาวบ้านชาวช่องครับ
                    นอกนั้นก็เล่นเกมส์ กะดูหนัง

Comment

โหลดบิท ดูหนัง แต่หลักๆเล่นเกมส์ ตอนนี้ติด COD4 งอมแงมเลย

Comment

หลักๆ
                        1.กินไฟ
                        2.ทำให้ห้องดูรก

Comment

เปิดเว็ป
                          เล่นเอ็ม
                          เล่นแค็มฟร็อก
                          เล่นเกม
                          ดูหนัง
                          ฟังเพลง
                          โหลดหนัง
                          ไรท์แผ่น
                          โอเวอร์คล๊อก

Comment

เอาใว้เล่นเอ็ม

Comment

เล่นเกม
                              ดูหนัง HD
                              ตัดต่อ VDO
                              PS/Ill/After FX/Premiere

Comment

Working...
                              X